สวัสดีคะ ขอสอบถามเพิ่มคะจากที่ความร้อนขึ้นสูง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Kulthida Kaewkao, 2 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kulthida Kaewkao

Kulthida Kaewkao Guest

0
    0
    0
    สวัสดีคะ ขอสอบถามเพิ่มคะจากที่ความร้อนขึ้นสูง ไปส่งช่างมาแล้วแต่ยังไม่ถึงคิวซ่อมเลยขอรถกลับเพื่อจะไปหาร้านใหม่ ระหว่างขับความร้อนขึ้นสูงเหมือนเดิมเลยกลับมาตั้งหลักที่บ้าน พอเครื่ิองเย็นลองเปิดฝากระโปรง เปิดหม้อน้ำ สาตาร์ชรถ เปิดแอร์ใบพัด2ตัวทำงาน สักพักประมาณ 2~3 นาทีน้ำล้นหม้อน้ำ ไปดูความร้อนที่น่าปัดรถ ความร้อนไม่ขึ้น กลับมาดูหม้อน้ำอีกครั้งมีควันขึ้น รีบดับเครื่อง เอามือแตะๆน้ำดูน้ำร้อนประมาณชงกาแฟได้คะ ทิ้งไว้อีกชั่วโมง น้ำในหม้อน้ำลดลงแต่ท่อที่มียางหุ้มยังร้อนอาการประมาณนี้คะ

2. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    วาล์วน้ำ

3. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    มานี้จะลื้อให้กระจ่ายเลย

4. อาการวาวล์น้ำตาย

5. Aekasit Saeku

Aekasit Saeku Guest

0
    0
    0
    วาวน้ำ อีกเสียงครับ

6. ผมอยู่หมู่บ้านนักกีฬา...สนใจก็แวะมาครับ

7. Kulthida Kaewkao

0
    0
    0
    ขอบคุณคะซ่อมเสร็จแล้ววาว์ลน้ำตาย

8. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
  9. เปลี่ยนปีละครั้งเลยครับวาล์วน้ำเนี่ย อย่าไปรอมันเสีย

10. Kulthida Kaewkao

0
    0
    0
    ขอบคุณแอดมินที่ตั้งกลุ่มนี้ ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่เข้ามาตอบและให้คำแนะนำดีดีคะ

เป็นการถามที่ดีด้วยล่ะครับ ให้รายละเอียดดีมากทำให้วิเคราะห์สาเหตุได้ตรงจุด อยากให้คนอื่นให้รายละเอียดแบบนี้มั่งจัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้