้อยากสอบถามพี่ๆๆหน่อยว่า ทำไมรถผมมีอาการเบาเครื่องยนต์ไม่ได้คับมันจะดับทุกที...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Deer Songchan, 1 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Deer Songchan

Deer Songchan Guest

0
    0
    0
    ้อยากสอบถามพี่ๆๆหน่อยว่า ทำไมรถผมมีอาการเบาเครื่องยนต์ไม่ได้คับมันจะดับทุกที มีอาการเมื่อเช้านี้เองคับ ขอคำแนะนำหน่อยคับ

2. คารบูหรือหัวฉีดครับ

3. ตามด้วยคน

4. เครื่องคาร์บู ต้องถอดน้อตปิดรูนมหนูนี้ออกมาแล้วจะมีนมหนูเดินเบาอยู่ข้างในแล้วต้องใช้ไขควงแบนปลายเล็กๆขันนมหนูข้างในออกมาเป่าถ้าไม่เคยถอดหรือไม่ชำนาญต้องหาช่างครับเดี๋ยวชิ้นส่วนไม่ครบแล้วจะยุ่งกว่าเดิม

5. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    ลองเช็คพวกสายเเวคกำก่อนนะครับ. อาจมีส่วนแล้วค่อยไปหาคารูที่หลัง..

คาบูตัน ถอดล้างคาบู เปลี่ยนกรองเบนซิล ล้างถังได้ยิ่งดีเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้