รบกวนปรึกษาพี่ๆค่ะ พอดีเป็นภาพตัวอย่างนะคะขออนุญาติเจ้าของภาพค่ะ....

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nitvarin Sala, 3 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nitvarin Sala

Nitvarin Sala Guest

0
    0
    0
    รบกวนปรึกษาพี่ๆค่ะ พอดีเป็นภาพตัวอย่างนะคะขออนุญาติเจ้าของภาพค่ะ. คือตรงสปริงค่ะเวลาขับไปเจอถนนไม่ดีจะดังเครงๆเหมือนไม่มีอะไรรองและรถก็อายุเยอะแล้วค่ะจึงถามว่าเป็นเพราะอะไรคะเวลาเลี้ยวจะได้ยินเสียงสปริงดีดหรือมีอะไรรองหรือป่าวคะ. แก้ปัญหานี้ยังไงดี. ผู้รู้ช่วยทีค่ะ

2. Do Ng

Do Ng Guest

0
    0
    0
    ลื้อออกมา เอาสายยางสวมในขดสปริงครับ

3. กระเด้งไม่มีแรงซับน่าจะโช๊คป่าวคับ

4. ตามเม้นแรกเลยครับ

5. Adisak Imwong

Adisak Imwong Guest

0
    0
    0
    ของผมก็เป็นครับตามด้วยเลย

6. ตัดสายยางสวมขดสปริงเลยคัฟ..ประหยัดงบดี

7. Nitvarin Sala

0
    0
    0
    ตามหายางรองสปริงกันค่ะ ขอบคุณ พี่ๆมากค่ะ

8. เปลี่ยนโช้คอัพครับ

9. ทำใช้แบบประหยัดงบใช้สายยางแทนได้ คะ

10. Nitvarin Sala

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนมากค่ะ

11. Nitvarin Sala

0
    0
    0
    ขอบคุณชาว NV ที่ให้ความช่วยเหลือคร้า

12. สายยางแบบพี่ๆเขาบอกเลยครับเงียบแน่นอนใช้ได้ดีราคาประหยัดด้วย

13. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    ซื้อสายยางขนาด1/2. มา 1 เมตรมาตัดใส่สปริงทั้งสองข้าง ล่างและบนและดูยางเบ้าหูโช้คด้วยคับมันหลวมไหม ถ้าหลวมเปลี่ยนคับ และเช็คโช้คด้วยคับรั่วไหมจบงานคับ

14. Neo Neo

Neo Neo Guest

0
    0
    0
    เป็นเหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้