รบกวนสอบถามเรื่องความร้อนนิสันเอ็นวีครับ คือเวลาวิ่งทางไกลเข็มความร้อนจะขึ้นประมาณ1ใน4...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย พงษ์พิพัฒน์ ตั้งสมบูรณ์, 2 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนสอบถามเรื่องความร้อนนิสันเอ็นวีครับ คือเวลาวิ่งทางไกลเข็มความร้อนจะขึ้นประมาณ1ใน4 แต่เข้าในเมืองเข็มจะขึ้นเกินครึ่งนิดหน่อยพัดลมจึงเริ่มทำงานพอวิ่งไปสักพักเข็มความร้อนเริ่มตก เป็นอาการผิดปกติรึเปล่าครับ ปกติเห็นเข็มความร้อนรถทั่วไปไม่ค่อยขยับกันสักเท่าไหร่ทั้งใช้งานนอกเมืองและในเมือง เพิ่งไปเปลี่ยนวาล์วน้ำมาแต่อาการก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ

1. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    ปกติครับ เครื่อง ga 16 dne

2. ปกติครับ แต่ถ้าจะให้สบายใจติดเกจ์แบบนี้ดีกว่า บอกเป็นองศาเลย ร้องเตือนได้ด้วย

3. คาบูติดได้ป่าวพี่

4. ได้หมดครับ

5. แต่ควรติดเซนเซอร์ที่ท่อน้ำออกเครื่องนะครับ ติดตรงคาบูคงไม่ร้อน.....

6. ตอนนี้รถผมแอร์เปิดได้เบอร์4เบอร์เดียว พอวิ่งสัก10โลความร้อนขึ้น แต่ปิดแอร์แล้วความร้อนลงปกติ ถ้าปิดแอร์วิ่งได้ตลอดเลย ช่างที่ จ ตากถอดวาวนำ้ออกไปปีหนึ่งละครับ

7. ของผมจะอยู่ประมาณนี้ทั้งในเมืองและนอกเมืองครับ

80-97 องศา.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้