อาการขับไปสักพักแล้วจอดดับเครื่อง กลับมาสตาร์ทรถอีกทีไม่ติด...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย อั๋น ยักษ์แสด ยักษ์แสด, 3 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    อาการขับไปสักพักแล้วจอดดับเครื่อง กลับมาสตาร์ทรถอีกทีไม่ติด ต้องจอดทิ้งไว้2-3ชั่วโมงมาสตาร์ทใหม่ถึงติด อาการนี้เป็นกับอะไรครับ ตอนแรกคิดว่าแบตเสื่อม แต่เปลี่ยนแบตใหม่ก็ยังเป็นอยู่ครับตอนนี้

1. น่าจะน้ำมันท่วม

2. ไดรหมุนไหมครับตอนที่สตารทถ้าไดรหมุนก็เป็นที่ระบบน้ำมันแต่ถ้าไดรไม่หมุนต้องรอให้เย็นถึงสตราทได้ก็เป็นที่ไดรครับ

3. ถ้าหัวฉีด
    ดู ที่ ตัวควบคุมแรงดันครับ

4. ตั้งวาล์วครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ครับ

5. กะว่าพรุ่งนี้จะเอาไปขับ แล้วให้มันสตาร์ทไม่ติดแล้วเรียกช่างมาดูครับ

เพราะเคยเรียกช่างมาดูแล้วดันสตาร์ทติด ช่างเลยบอกว่าเช็คอะไรไม่ได้ เพราะมาแล้วบิดทีเดียวติดเลย 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้