ขอถามผู้รู้หน่อยคับ ทำไมรถผมเปิดแอร์สตาร์ติดปิดแอร์แล้วก็ดับเป็นเพราะอะไรคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย อรรถชัย คำบุรี, 4 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามผู้รู้หน่อยคับ ทำไมรถผมเปิดแอร์สตาร์ติดปิดแอร์แล้วก็ดับเป็นเพราะอะไรคับ

1. ของผม GA15 เคยเป็นจูนใหม่ได้ไม่นานกลับมาเป็นอีก เลยเปลี่ยนสายหัวเทียน ใช้หลายเดือนแล้วไม่เคยดับอีกเลย

2. ตอนนี้สตาร์ไม่ติดเลยคับ

3. รอบเครื่อง ก่อนเปิดแอร์ต่ำไปคับ ตั้งใหม่

4. ตรงไหนคับ

5. อาจจะปรับตั้งตัวสวิทตัดต่อแวคคั่มไว้ไม่เท่ากันระหว่างเปิดและปิดแอร์ เช่นกรณีที่เปิดแอร์ท่อยางต้องดูดกระเปาะซึ่งแขนของกระเปาะน่าจะดึงเปิดอากาศไว้มากเครื่องรอบเลยสูง ทำให้สตาทติดง่าย น่าจะประมาณนี้.

รอบเดินเบาช่วยเร่งรอบเลยติดง่ายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้