แนะนำวิธีปรับไฟหน่อยค่ะ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Bimm Suriyuwadee, 5 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bimm Suriyuwadee

Bimm Suriyuwadee Guest

0
    0
    0
    แนะนำวิธีปรับไฟหน่อยค่ะ

2. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    ตั้งไฟจานจ่ายรึคับ

3. Wanchai Juntes

Wanchai Juntes Guest

0
    0
    0
    ตามด้วยคับ

4. Shawwal Jeerasak

Shawwal Jeerasak Guest

0
    0
    0
    ไฟหน้า ไฟจานจ่าย?

5. Deaw Eakkachai

0
    0
    0
    ยืนหันหน้าเข้าหน้าเครื่อง คลายน็อตเบอร์12 สองตัว หมุนจานจ่ายตามเข็มนาฬิกาเพิ่มไฟหมุนทวนเข็มนาฬิกาลดไฟ

6. ถ้าเพิ่มหมุนตามเข็มถ้าลดหมุนทวนเข็มใช่ไหมคะ

7. Deaw Eakkachai

0
    0
    0
    การเพิ่มไฟข้อเสียก็มีนะครับ ข้อดีก็มี

8. Wanchai Juntes

Wanchai Juntes Guest

0
    0
    0
    รถผมเปิดแอร์แล้วรอบตก บางครั้งก็ดับ หมุนพวงมาลัยสุดก็ดับเป็นบางครั้ง ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกันไหม

9. Bimm Suriyuwadee

Bimm Suriyuwadee Guest

0
    0
    0
    ขอบคุนค่ะ

ตามอ่อน ย้อนแก่ แก่ รอบหมุนเร็วเหยียบปรูกปร้าดแต่ละเกียร์สั้นๆอั้นๆ เครื่องร้อน วาวยัน แก่มากบิดกุญแจดับแต่เครื่องยังไม่ดับ เวบาลากรอบ ท่อร่วมไอเสีย แดงเป็นไฟ อ่อนรอบเครื่องหมุนช้าลงนิ่มแต่ละเกียร์ระยะห่างขึ้นประหยัดไม่ปรูดปร้าดเครื่องไม่ร้อนไม่เข็กอ่อนมาก สตาทติดยากและเวลาอัดแล้วยกมักจะมีเสียงระเบิตรัวที่ปลายท่อนี่คือไฟอ่อน การปรับควรที่จะพอดีและต้องปรับอากาศให้สรอดคร้องกับรอบเครื่องด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้