สอบถามหน่อยคับพี่ๆ รถผมแม็กไหม่ยางไหม่หัวเพลาไหม่ลูกปืนล้อไหม่...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Champ'p Wacheera, 5 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Champ'p Wacheera

Champ'p Wacheera Guest

0
    0
    0
    สอบถามหน่อยคับพี่ๆ รถผมแม็กไหม่ยางไหม่หัวเพลาไหม่ลูกปืนล้อไหม่ ตั้งศูนแล้วถ่วงล้อลง0เป๊ะดุมล้อไม่คอน แต่ทำไมขับแล้วพวงมาไลมันสั่นๆยิ่งเร็วยิ่งสั่นคับเปนที่อะไรหรอคับใครเคยเจอปันหานี้มั่งคับ

2. Nissan Nv

Nissan Nv Guest

0
    0
    0
  3. ดูยางรัดแร็คกับลูกหมากแร็คด้วยครับมีส่วนมากๆ

4. ที่ล้อแม็กตรงรูกลางใส่บู๊ทกันสั่นรึยังคราฟ

5. ปลอกกันสั่นที่ล้อ ใส่ไว้ป่ะครับ

6. Champ'p Wacheera

0
    0
    0
  7. ลองใส่ปลอกกันสั่น ถ้ายังสั่นอยู่ ไปหาแม็กคันอื่นที่ไม่สั่นมาลองใส่ดู
    ผมสงสัยที่แม็กครับ

8. ถ่วงล้อทั้งดุมเลยครับ จบกว่า รู้ปัญหาแน่นอน

9. Oat Jatupon

Oat Jatupon Guest

0
    0
    0
    ถ่วงแบบประชิด

10. ถ่วงประชิดล้ออีกเสียง

11. ขนาดยางกับแม็กกมีผล

12. ถ้ายางกว้างกว่าทำให้สั่นได้ครับ

13. ลองถอดแมกซออก. แล้วค่อยๆใช้กากบาทขันเข้าด้วยมือ. อย่าใช้บล๊อกลมยิง. เน้นที่ยางคู่หน้าก่อน. ลองดู ช่างอาจรีบร้อนใส่ยางเกินไป

14. เปลี่ยนลูกยางหนวดกุ้งด้วยให้แข็งๆ

15. ลูกยางปีกนกหน้าตัวท้ายเปลี่ยนหรือยัง

16. Champ'p Wacheera

0
    0
    0
    ขอบคุนคับผลจะลองทุกวิธีที่พี่ๆว่าดูคับ

17. Doj Wan Tang

Doj Wan Tang Guest

0
    0
    0
    ก่อนเปลี่ยนล้อสั่นมั้ยถ้าสั่นลองเชคเพลาขับเลยคับว่าคดมั้ย

18. เป็นที่แหร็กหลวมแล้วครับ

19. จอดอยู่เฉยๆดูว่าพวงมาลัยสั่นมั้ยถ้าสั่นก็ใช่เลย

20. Sureerat Phu

Sureerat Phu Guest

0
    0
    0
    เป็นเหมือนกัน ยังไม่หายสั่น หลายอาการเหลือเกิน

21. ถ่วงล้อใหม่คับน่าจะหาย

22. Champ'p Wacheera

0
    0
    0
    ช่วงล้างผมทำเอาหมดคับไม่มีอะไรหลวมซักอย่างจับเปลี่ยนไหม่หมดคับมีก็ท้อนตรงเพลาขับไม่ได้เปลี่ยนคับแต่หัวเพลาทั้ง2ข้างเปลี่ยนหมดแล้วคับล้อผมก็ถ่วงเองกับมือคับ คือรถคันนี้ผมทำเองหมดทุกอย่างคับ แต่หาสาเหตุอาการสั่นไม่เจออย่างเดียวคับ

23. Champ'p Wacheera

0
    0
    0
    แต่ลองขึ้นล้อหน้าลอยดูแล้วเข้าเกียไห้ล้อหมุนเห็นได้ชัดว่าล้อทั้งลอมันหมุนไม่กลมคับมันโยนไปถั้วเลยแต่ไม่โบกคับ

24. เปลี่ยนเครื่องถ่วงล้อดู

ผมวิ่ง 160 นิ่ง ๆ เลย แต่สั่นตอนเบรก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้