เสียงครัชคอมแอร์ดังมากเลยครับ เราเปลี่ยนลูกปืนหรือตัวครัช ได้มั้ย งบเท่าไหร่...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Theerayut Khothiwet, 5 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    เสียงครัชคอมแอร์ดังมากเลยครับ เราเปลี่ยนลูกปืนหรือตัวครัช ได้มั้ย งบเท่าไหร่ ขอความรู้ด้วยครับ..?

1. Pisi Ama

Pisi Ama Guest

0
    0
    0
    ผมเวลาเปิดแอร์เริ่มใด้ยินเสียงอิ๊ดๆที่คอมต้องซ่อมยังไง

2. ผมเคยเสียงดังที่คอมแอร์ เวลาเปิดแอร์ ผมเอาไปเปลี่ยนลูกปืนคอมแอร์ หายสนิทเลย หมดไป 700 กว่าบาทครับ เปลี่ยนแบบไม่ถอดคอมไม่ต้องเติมน้ำยาแอร์ใหม่

3. นี่ล่ะที่ต้องการคับแต่ส่วนใหญ่ช่าง จะให้ถอดเพื่อได้แว๊ก เติมน้ำยาใหม่นี่สิคับ

4. Aod Narongrit

Aod Narongrit Guest

0
    0
    0
    เคยเปลี่ยนเองแบบไม่ถอดคอมค่าลูกปืน350

ตรวจดูก่อนว่า ดีงเพราะฝาหน้าจับกับมู่เล่ได้ไม่แน่นรึเปล่า ถ้าไม่แน่นมันจะมีอาการหมุนฟรีบ้าง ให้ลองปลดสายไฟเข้าคอมออกแล้วไปต่อตรง กับขั้วบวกของแบตดู ติดเครื่องเปิดแอร์ซะ คราวนี้มันจับแน่นมั๊ย ถ้าว่าแน่นไม่ฟรี ก็แสดงว่ากระแสไฟเข้าชุดคอยล์ไม่พอ แก้ด้วยการ เพิ่มรีเรย์สักตัวนึงก็หาย หากว่าเสียงดังจากลูกปืนมู่เล่จะดังตลอดเพราะไม่เปิดแอร์มันก็หมุนปั่นสายพานตลอด และหากดังเพราะว่า คอมขาดน้ำมันหล่อลื่น อันนี้เจ็บเลย หมายถึงลูกสูบเริ่มติดและฝาหน้าของคอมจับแน่นก็จริง แต่จะมีอาการหมุนฟรีเนื่องจากเอาชนะแรงของมู่เล่สายพานไม่ได้ ิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้