รบกวนถามพี่ๆหน่อยครับต้องซ่อมยังไง รถผมออกตัวสั่น เกิดจากอะไรครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nattawut Boonjann, 2 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนถามพี่ๆหน่อยครับต้องซ่อมยังไง รถผมออกตัวสั่น เกิดจากอะไรครับ เปลี่ยนมาหลายอย่างแล้ว ที่เปลี่ยนมี ยางแท่นเครื่อง บูชปีกนกลูกหมาก กันโคลง ยางกันโคลง ลูกหมากแหล็ก เพลาขับ เครื่องก็ปกติจะมีเสียงสดุดบ้างตอนใช้แก็ส ตอนนี้ปัญหาช่วงล่างผมแก้ยังไม่หายเลยครับ มีเสียงดัง กึ๊บๆเวลากระแทกด้วยช่วงล้อหน้า

1. ต้องเจอตัวเป็น ๆ ถึงจะบอกได้

2. เหลือยางเบ้าโช้คที่ยังไม่ได้เปลี่ยน

3. Keng Kengjung

Keng Kengjung Guest

0
    0
    0
    ฟลายวีลเป็นคลื่นพอจะเป็นสาเหตุได้หรือเปล่าครับ ออกตัวสั่น

4. ต้องให้ หมอใหญ่เช็คครับ แน่นอนกว่า

5. Wichain Yusuk

Wichain Yusuk Guest

0
    0
    0
    ผมขอแนะนำร้านยางที่ได้มาตราฐาน เช่นรับตั้งศูน ถ่วงล้อ ช่วงล่าง เข้าไปร้านนั้นเลยคับ เค้ามีเครื่องมือเช็คครบ ทำให้รู้จุดมากกว่า ร้านช่างธรรมดาที่เดาจุด ทำให้เราเสียเงินไป แล้วงานยังไม่จบด้วย ลองเค้าไปร้านขายยางรถใหญ่ๆ ไม่มีซ่อมไม่คิดค่าใช้จ่ายคับ

6. Sak Sirishoo

Sak Sirishoo Guest

0
    0
    0
  7. แวะมาครับ เดี๋ยวเช็คให้
    อยู่สารคาม

8. Uthai Panyakul

Uthai Panyakul Guest

0
    0
    0
    แยกอาการให้ออกก่อนว่าสั่นจากเครื่องยนต์กระตุกหรือสั่นจากการที่ปล่อยคลัชละรถกระตุกๆ ถ้าเปนอย่างหลัง ก่มาจาก ฟายวีล/จานกดคลัชสึกเปนคลื่น_หรือแผ่นคลัชที่ใช้คุณภาพต่ำนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้