ขอนอกเรื่องหน่อยสอบถามสมาชิกหน่อยครับรถnissanรุ่นนี้เขาเรียกว่ารุ่นอะไรคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ธีระพงษ์ บุญเกิด, 6 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอนอกเรื่องหน่อยสอบถามสมาชิกหน่อยครับรถnissanรุ่นนี้เขาเรียกว่ารุ่นอะไรคับ

1. พัสซ่าตัวเก่าหรือครับ

ในรูปน่าจะเป็น pulsar รุ่นแรกๆก่อน N12 ขับเคลื่อนล้อหน้า ตำแหน่งเดิมกระจกมองข้างจะอยู่บนแก้มข้างทั้งสอง และรูกุญแจจะเป็นกลมๆ ด้านใต้ที่เปิดประตูซึ่งที่เปิดประตูจะเป็นหลุมรูปวงรี
    พอมาเป็นรุ่นที่2 N12 กระจกมองข้างถึงจะถอยมาติดตรงประตูหน้า ที่เปิดประตูจะเป็นเหลี่ยมๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้