สอบถามครับ รถnvผม เกียร์5หลุด วิ่งเกียร์5ไม่ได้ มีที่ไหนรับแก้บ้างครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เบียร์ สติ๊กเกอร์ แปด-สี่-ดีไซน์, 5 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามครับ รถnvผม เกียร์5หลุด วิ่งเกียร์5ไม่ได้ มีที่ไหนรับแก้บ้างครับ หรือขอคำปรึกษาหน่อย ว่าทำไงดี มีคนบอก ยกเกียร์ อีกไม่นานก็เป็นอีกครับ แนะนำหน่อยครับ. รถผมเกียร์ธรรมดา

1. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    ต้องรอคนซ่อมเป็นมาตอบ

2. เห็นเขาเคยเทียบเฟือง
    พอ มี นะ ครับ
    น่าจะแถว บางพลี
    ถ้าเจอก้อบอกต่อ ด้วย ครับ

3. สุภกร อุทัยรักษ์ น้องพอลเลยครับจบๆ

4. ทักมาคับ

5. ถ้าเท้าไม่หนัก ซ่อมใช้ก็ใช้กันได้ยาวๆ พี่ซ่อมก้ามปูเกียร์ห้า เมื่อห้าปีที่แล้ว ที่ราคาสี่พัน ว่าจะใช้กันไปยันหลานบวช ^_^ ^_^

6. ช่อมได้ครับเปลี่ยนเพืองชุดเกียร5คับ

7. ผมเปรี่ยนมาหลายลูกแล้วก็หลุดอีก ทั้งเปรี่ยน ทั้งยำ เจ็บมาเยอะ เหลืออย่างเดียวซ่อมยังไม่เคยซ่อม แตเคยถามราคาเฟืองเกียร์5 nv 2000กว่าบาท ถ้า b14 3000กว่า ต้องเอาเฟืองไปเทียบ ต้องให้ช่างดูว่าตัวไหนเสียแล้วเอาไปเทียบ

8. ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนเลยนะครับ

9. มันไม่ได้เป็นที่เฟืองอย่างเดียว

10. เปลี่ยนลูกใหม่ครับผมมี3000รับประกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้