ขอคำชี้แนะหน่อยครับ เครื่อง1600หัวฉีด ติดแก๊ส ความร้อนขึ้นเลยครึ่ง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Surasid Jantak, 7 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Surasid Jantak

Surasid Jantak Guest

0
    0
    0
    ขอคำชี้แนะหน่อยครับ เครื่อง1600หัวฉีด ติดแก๊ส ความร้อนขึ้นเลยครึ่ง รถวิ่งอืดมากเวลาเบาคันเร่งสุดเหมือนเครื่องจะดับเวลาเร่งเครื่องขึ้นจะเหมือนรถหัวเทียนบอดเป็นทุกครั้งที่เบาเครื่องเปลี่ยนเกียร์ ก่อนเจออาการนี้ประมาณนี้ ไปตั้งวาล์วมาแล้ว เปลี่ยนหัวเทียนใหม่ก็ไม่หาย อาการเป็นทั้งแก๊สและน้ำมันครับ

2. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    ไม่หายก็วาล์วรั่วครับ

3. เปิด ฝา สูบ
    ไสหน้าฝาสูบ
    ปาด บ่า เจียรวาล์ว

4. Surasid Jantak

0
    0
    0
    ไปเปลี่ยนประเก็นฝาสูบกับเช็ควาล์วมาไม่ถึง2เดือนเลยครับ

5. ดูพัดลมหน้าเครื่องด้วยครับบางทีหมุนตัวเดียวอีกตัวไม่ทำงานความร้อนก็ขึ้นนะผมเคยเป็นครับ555

6. เป็นแฟนคลับเอ็นวีดีอย่างนี้แหละมีปัญหาร่วมด้วยช่วยกันครับ.ขอซูฮกจากใจจริงเลย.ผมคนนึ่งละคอเอนวีฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ555เย้ๆ

7. แอร์โฟลว์ เสียป่าว

8. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    อาการนี้น้องเคยเจอ แอร์โฟเสีย มอเตอร์เดินเบาพัง รถใช้เเก๊สด้วยลองตรวจเช็คดูครับ

9. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    แล้วก็อีกอย่างสายหัวเทียนคับก็มีส่วน

10. Surasid Jantak

0
    0
    0
  11. น้องครับผมไม่ใช่ช่างแต่ก้อมีnvผมเคยเจอแล้วครับพาไปไห้เขาตั้งจานจ่ายใหม่เลยครับรับรองวิ่งฉิวเลยครับ

12. รอบไม่ได้ครับ

13. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    จากรูปตั้งแก่สุดแล้ว มารคโซ่เพี้ยนรึป่าว

14. ต้องเจอตัวเป็น ๆ

โอ้ววิ่งมา 4 แสนโลแล้ว เท่ากับ 10 รอบโลก ของผม 2แสนสี่ ความร้อนขึ้นถึง H เลยแต่ไม่ดับ ปาดฝาสูบไปความร้อนปกติ ใช้ไปสักพักความร้อนมาอีก ช่างเช็คดูเป็นที่ปลั๊กพัดลมหลวม มันมีหลายสาเหตุครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้