รถ NV ผมจอดหน้าบ้านตากแดดร้อนจัดทุกวันๆเลยเพื่อนๆพี่ๆน้อง สมาชิก มีวิธีแนะนำไหมครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ล้างแอร์รถยนต์ โมบายเซอร์วิส, 8 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    รถ NV ผมจอดหน้าบ้านตากแดดร้อนจัดทุกวันๆเลยเพื่อนๆพี่ๆน้อง สมาชิก มีวิธีแนะนำไหมครับ

1. Noppadol Pramong

Noppadol Pramong Guest

0
    0
    0
    ทำหลังคา ผ้าคลุม เคลือบสีบ่อยๆครับ

2. ย้ายไปจอดหลังบ้าน

3. กางเต้นท์^_^

4. เฮ้อ!!คิดไม่ออกเหมือนกัน
    แต่น่าจะต้องไปทำงานก่อน

5. ถ้าชั่วคราว หาแผ่นฉนวนกันความร้อนมาตัดให้พอดีกับกระจกหน้ารถ เอาเชือกร้อยมัดกับกระจกข้าง แง้มกระจกนิดนึง ถ้ามีกันสาด จะช่วยไม่ให้ห้องโดยสารร้อนเกินไป ป้องกันพวึกคอนโซล พลาสติก จะเสื่ิอมพังได้ง่าย ตัวรถไม่เท่าไร ถ้าเคลือบสีบ่อยสักเดือนละครั้งก็ทนทาน 10ปีแล้วครับ

6. ภายในจะไปเร็วคับระวังด้วยอิอิ

7. จอดในร่มครับ...555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้