มีปัญหาทุกวันเลยค่ะ T.T วันนี้ขับรถความเร็วประมาณ 100 km/hr...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Kamolsiri Rakwiriya, 9 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    มีปัญหาทุกวันเลยค่ะ T.T

วันนี้ขับรถความเร็วประมาณ 100 km/hr
    ได้ยินเสียงแปลกๆเหมือนอะไรช็อต

เราก็ขับไปเรื่อยๆแต่ขับช้าลงอีกนิด
    เสียงมันดังอีกแล้วรถก็ดับไปเลย
    ดับขณะที่ขับอยู่ด้วยค่ะไม่ใช่อาการเบาดับเหมือนที่เคยเป็น

เลยประคองรถจอดข้างทาง ใส่เกียร์Nแล้วลองสตาร์ทใหม่ไม่ติด เลยลองใส่เกียร์Pก็สตาร์ทติด แต่พอเปิดแอร์แล้วไม่เย็นมีแต่ลมออกมา ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวกันหรือเปล่าคะ

ตอนนี้ก็เลยขับรถเปิดกระจกไปก่อนค่ะ

1. หม้อน้ำแห้งป่าวครับ

2. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    น้ำดันไหม

3. คอมแอร์น็อค รึเปล่า ฉุดจนดึงเครื่องให้ดับ

4. Shawwal Jeerasak

Shawwal Jeerasak Guest

0
    0
    0
    ดูเกจ์ความร้อนด้วยนะครับ เวลาขับต่อเผื่อน้ำแห้ง

5. ความร้อนสูงจัง. คอมน่าจะน๊อค. ดูพวงมาลัย ก็ไม่น่า.ซื้อแล้วครับ

6. ทำไมเกจน้ำมันเข็มชี้ไม่เหมือนรถเลย รถผมเข็มชี้อยู่ใกล้ๆ ตัว E ตลอดเลย นานๆ ถึงจะกระดิกเข้าใกล้ตัว F ที *.*

7. สรุปคือ คอมแอร์เสียค่ะเลยทำให้รถดับ
    ตอนนี้แวะอู่ข้างทางให้ช่างเปลี่ยนคอมแอร์และล้างระบบทางเดินใหม่ค่ะ

ขอบคุณทุกๆท่านเลยนะคะ :)

ฉุกเฉินสามารถตัดสายพานแอร์ทิ้งได้มัย ซื้อใหม่ไม่แพง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้