เอ็นวี วิงโรดแอร์เย็นชำ่ถ้าอากาศเย็นคือเช้าและ ตอนเย็นแอร์ช่ำมาก...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nutwareen Yindee, 10 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nutwareen Yindee

Nutwareen Yindee Guest

0
    0
    0
    เอ็นวี วิงโรดแอร์เย็นชำ่ถ้าอากาศเย็นคือเช้าและ ตอนเย็นแอร์ช่ำมาก แต่ถ้าตอนบ่ายอากาศร้อน แอร์จะไม่เย็น ลองเอาน้ำราดที่คอยหน้า หม้อน้ำ แอร์ก็เย็นมาก. อาการนี้เกิดจากอะไรขอคำแนะนำด้วยครับ

2. Nutwareen Yindee

0
    0
    0
    เพิ่มเติมคือพัดลมทำงานปกติครับ

3. ล้างตู้ครั้งล่าสุดเมื่อใหร่

4. Nutwareen Yindee

0
    0
    0
    นานมากครับจนจำไม่ได้

5. งั้นไปล้างตู้ครับ (รูปแทน)

6. Nutwareen Yindee

0
    0
    0
    โอเค ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

7. Nutwareen Yindee

0
    0
    0
    อาการแบบนี้ยังเกิดจากสาเหตุอื่นได้อีกไหมครับ

8. ได้ครับ แต่ล้างแอร์ก่อนเถอะ

9. บอกช่างเปลี่ยนดรายเออร์ด้วยและเติมน้ำมันคอมเพิ่ม 50 cc

10. Nutwareen Yindee

0
    0
    0
    โอเคครับ

11. ลองเอาน้ำฉีดล้างหน้าคอยล์ร้อนให้สะอาดดูก่อนครับ เหมือนมันจะระบายออกไม่ทัน ฝุ่นอาจจะเข้าไปติดตรงนั้นครับ เริ่มจากง่ายๆก่อนครับ

12. แผงระบายได้ไม่ดีพอ พัดลมต้องแรง หากแผงเย็นน้ำยาจะวิ่งได้ดี แอร์ก็ฉ่ำ หากแผงได้รับลมไม่ทะลุ น้ำยาในแผงจะเดือด แอร์ไม่เย็น แบะรถจะหนักเพราะคอมจะต้องอัดน้ำยาที่ร้อนเพราะแรงดันมันขยายตัว ควรล้างแผงให้ผงและแมลงออกแบะต้องเปลี่ยนพัดลมด้วยนะครับ น้ำยาเดือดแรงดันสูงโอกาส ท่อแอร์ระเบิตได้ครับ.

13. Nutwareen Yindee

0
    0
    0
    ขอบคุณครับทุกๆคำแนะนำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้