วันนี้ รื้อถังน้ำมันออกมาล้าง ถ่ายเบนซิลออกมาสีเข้มมากๆเหมือนสีสนิมเลย...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ไม่นาน เรา คงได้พบกัน, 10 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    วันนี้ รื้อถังน้ำมันออกมาล้าง ถ่ายเบนซิลออกมาสีเข้มมากๆเหมือนสีสนิมเลย ทำให้สงสัยว่าถังน้ำมันเรามันเป็นสนิมเน่ามากๆขนาดนี้เลยหรอ เน่าจนทำให้สีน้ำมันมันโดนย้อมเป็นสีสนิมเลย (ปกติผมเติม E20 ซึ่งแต่ก่อนสีน้ำมันจะออกส้มๆใสๆ)
    ก็เลยไปหาดูสีที่เขากำหนดให้เป็นมาตราฐาน ก็ได้ตามรูปแด้านล่างอะนะ
    โล่งอกไปที ถังเรายังไม่เน่าเท่าไร 555

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    แต่ว่าที่เติมน้ำมัน อยู่ตรงไหนรึคับ ผมลืมไปแล้วละคับ......อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้