น้ำมันเครื่องออกที่ซิลฝาวาวร์มีวิธีแก้ไงได้บางคราฟ...เวลาลาขับไกลๆ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Kajonsak John, 9 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kajonsak John

Kajonsak John Guest

0
    0
    0
    น้ำมันเครื่องออกที่ซิลฝาวาวร์มีวิธีแก้ไงได้บางคราฟ...เวลาลาขับไกลๆ

2. เปลี่ยนซีลยางซิครับถึงจะหาย ของเดิมอาจกรอบแข็งหมดแล้ว.

3. Kajonsak John

Kajonsak John Guest

0
    0
    0
    พอมีร้านเนะนำไหมคราฟแถวลำลูกกา

4. ไม่รู้จักอู่เลยครับ ต้องเป็นอู่ที่ ค่อนข้างตามใจ เจตนาของลูกค้าที่ลูกค้ายื่นคำแนะนำอย่างมีเหตุผล

5. ซีลแท้ตรงรุ่น

6. Icc Krittidech

Icc Krittidech Guest

0
    0
    0
    ของผมก็มีปัญหาปีนี้เปลี่ยรอบ3ละครับแก้ไม่หาย วันจันทร์นี้รื้อดูอีกรอบ

7. เวลาทากาว ต้องขัดให้สอาด บรรจงทาในส่วนมุม และโค้งที่จะรัด คอจานจ่าย ทาแล้วใช้นิ้ว รูด ไม่ใช่บีบใส่แบบยาสีฟัน เวลาอัดน๊อตก็สำคัญ ต้องบรรจงอัดทะแยง ให้ลงเท่าๆกัน วนทะแยงจนแน่น.

เปลี่ยนแหวนรองน็อตหรือน็อตแบบเกลียวตลอดด้วยหรือจะใส่แหวนเสริมก็ได้ ปัญหาหลักๆคือแหวนรองน็อตมันทรุดทำให้น็อตมันกดได้ไม่แน่น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้