เพิ่งเปลี่ยนซีลจานจ่ายไปไม่นาน ทำไมน้ำมันเริ่มเยิ้มตรงนี้อีกแล้วครับ //...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Tara Saejung, 10 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tara Saejung

Tara Saejung Guest

0
    0
    0
    เพิ่งเปลี่ยนซีลจานจ่ายไปไม่นาน ทำไมน้ำมันเริ่มเยิ้มตรงนี้อีกแล้วครับ // อีกอย่างแบตก็ไฟดีอยู่น้ำกลั่นดูแลตลอดสตาร์ตตอนเช้าทีเดียวติด แต่เวลาขับไปสักพักเข้าปั๊มดับเครื่องเติมนำมันเสร็จ จะสตาร์ตอาการเหมือนแบตอ่อนเกือบจะไม่ไหว เป็นเพราะอะไรครับ

2. Deknon Zaa

Deknon Zaa Guest

0
    0
    0
    น้ำมันน่าจะรั่วมาจากประเก็นฝาครอบวาล์วนะคับ

3. Tanarat Dungkaew

Tanarat Dungkaew Guest

0
    0
    0
    เครื่องร้อนสตารท์ยากไดร์ไม่มีแรงครับ ของผมก็เคยเป็นเอาปเปลี่นยถ่านด็ใช้ได้ไม่นานเปลี่ยนลูกเลยดีกว่าครับ

4. ค่าอะไหล่ 200 ซื้อมาใส่เอง
    ผมก็เปลี่ยนแล้ว

5. ตั้งไฟแก่ไปมั้ยครับ

6. Sureerat Phu

Sureerat Phu Guest

0
    0
    0
    อาการสตาร์ทติดยาก กำลังเป็นอยู๋เหมือนกันเวลาเครื่องร้อน
    แต่ใช้ไปนานๆสัก 6 เดือนรถดันสตาร์ทไม่ติดช่างเช็คเปลี่ยนออโตเมติดสตาร์ท และล้างทำความสะอาดไดท์ ประกอบใส่กลับ ตอนนี้ก็ยังสตาร์ทติดยากเหมือนเดิม ตกลงคือ ต้องเปลี่ยนทัังลูกใช่ไหมค่ะ

7. Bang Naavy

Bang Naavy Guest

0
    0
    0
    ผมไล่มาจรครบอาการนี้ หมดไปหลายบาท ตั้งแต่แบตใม่ เปลี่ยนคอยจานจ่ายใหม่ เปลี่ยนจานจ่าย เปลี่ยนไดสตาท ไป 3 ลูก เปลี่ยนตัวช่วยสตาทใหม่ อาการ เหมือน เดิม จนทุกวันนี้ช่างมันแล้วครับ

ไปหาช่างไดบอกแบตเสีย
    ไปหาช่าางแบตบอกไดเสีย

เปลี่ยนทั้งหมดยังอาการเดิม

8. Tara Saejung

Tara Saejung Guest

0
    0
    0
    วันนี้ลองสตาร์ทตอนเช้าแรงดีมากทีเดียวติด แล้วก็ทิ้งใว้จนเครื่องร้อนพัดลมทำงาน แล้วดับเครื่องสตาร์ทใหม่ก็ยังติดดีอยู่ ลองอยู่หลายรอบก็ไม่มีปัญหา หรือว่าเครื่องยังร้อนไม่พอเลยยังไม่เกิดปัญหาก็ไม่รู้นะ เพราะยังไม่ได้ขับออกไป แต่ที่เจอปัญหา2ครั้งก็ตอนจอดเติมน้ำมันนี่แหละ

9. Deknon Zaa อาการร้อนเเล้วสตาร์ทไม่ติดคล้ายBatt.อ่อน(เครื่องเย็นไม่มีปัญห่) ถ่านไดร์สตาร์ทท่านจะหมดครับให้เปลื่ยนถ่านไดร์ครับ⚠️

ฝาครอบวาวล์,เเละการปิดฝาวาวล์
    จำต้องอาศัยการทำความเข้าใจในคู่มือบ้าง(สำหรับผู้ยังไม่ทราบ) เช่นวีธีการลำดับการขันน๊อตที่ฝา เเละการให้เเรงขนาดกี่ปอนล์(มันต้องการน้อยมาก)
    ปฎิบัติตามคู่มือไม่รั่วไหลเย้มเเน่นอนครับ
    อย่าลืมปะเกนเหลวที่คอเเกนจานจ่ายด้วยเด่อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้