ขอบคุณ@min สวัสดีท่านสมาชิกทุกท่าน ครับ. รบกวนสอบถามท่าน สมาชิก....

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Suvit Sangjan, 11 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Suvit Sangjan

Suvit Sangjan Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณ@min
    สวัสดีท่านสมาชิกทุกท่าน ครับ. รบกวนสอบถามท่าน สมาชิก. เซ็นเซอร์แรงดันน้ำมันเครืองมีน้ำ เครือง ซึมออกมา จะเป็นสาเหตุให้ไฟเตือนที่ไมค์ (รูปกาน้ำมัน)ติดๆดับๆ. หรือปล่าวครับ GA16

2. อาจมีส่วนเเต่ไม่ใช้ทั้งหมด ควรตรวจสอบจุดอื่นร่วมด้วยเช่น
    _ ปริมาณน้ำมันเบรค
    ให้แน่ใจว่าสาเหตุเกิดมาจากสวิทช์แรงดันน้ำมันเครื่อง ถ้าหากมีอาการอย่างว่า(ติดๆดับ) น้ำมันเบรคก็ควรจะมีปริมาณน้อยกว่าขีดที่มาร์คไว้(ก้านวัดน้ำมัน) หากพบว่าน้ำมันมีจำนวนน้อย ก็ควรจะเติมให้ได้มาตรฐาน แล้วกลับมาสังเกตที่ไฟเตือน ว่ายังมีการเตือนอยู่หรือไม่ หากยังมีอาการติดติดดับดับอยู่ เราก็ค่อยไปวิเคราะห์ในจุดอื่น

3. อ้าวถ้าน้ำมันเบรคเหลือน้อย ไฟเตือนรูปกาน้ำมันเครื่องกะพริบด้วยเหรอครับ ผมเคยเข้าใจว่าถ้าน้ำมันเบรคเหลือน้อยมีนจะขี้นไฟเตือนเป็นรูปเบรคมือ รอผู้รู้ชีแจงด้วยครับผมเข้าใจผิดมาตลอดเลย

4. ไม่เกี่ยว กันครับ แรงดันก้อแรงดัน เบรค ก้อเบรค ครับ ส่วน ไฟรูปกาขึ้น แสดงว่า น้ำมันเครื่องน้อย ต่ำกว่าปกติ และ แรงดัน น้ำมันเครื่องไม่ปกติครับ ควรรีบจัดการตรวจเชคครับ ก่อนชาย จะ ละลาฟ
    ส่วน เบรค จะขึ้น รูป ไฟเตือนเบรคมือ ก้อมียุคือน้พมันเบรคพร่อง เนื่องจาก เบรคจะหมดไม่ก้อน้ำมันเบรครั่วซึม กับสวิช ค้างครับ อาการนี้ ก่อต้องรีบเชคครับ

5. สงสัยเหมือนกันครับ เวลาสตาท เครื่องใหม่ ตอนเช้า ไฟมันดับช้า ปกติ มัน จะใช้เวลา กี่ วินาที ครับ

6. Icc Krittidech

Icc Krittidech Guest

0
    0
    0
    เชคน้ำมันเครื่องถ้าไม่แห้งไฟเตือนโช ก็เซนเซอร์พังคับ ไม่ก็สายไฟเซนเซอร์จะขากหรือ หลวม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้