ขอเสียงคนใช้ E85 หน่อย....คราฟ รถคันนี้ Ga16 คาร์บู ใช้ lpg จนถังหมดอายุ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Icc Krittidech, 12 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Icc Krittidech

Icc Krittidech Guest

0
    0
    0
    ขอเสียงคนใช้ E85 หน่อย....คราฟ

รถคันนี้ Ga16 คาร์บู ใช้ lpg จนถังหมดอายุ เลยตัดสินใจยกลงเปลี่ยนมาคบ E85 ผลที่ได้เป็นที่หน้าพอใจคับ ประหยัดพอๆกับ lpg แต่แรงติดเท้ากว่า อาการรถอืดดีขึ้น

⛽เปลี่ยนท่อน้ำมันทนE85 ติ๊กนอกE85 นมหนู จูนไฟ งบไม่เกิน 3พัน
    พอๆกับซื้อถัง lpg มือสอง มาติด

ปล.ส่วนตัวชอบมากคับรู้สึกว่าทำแล้วคุ้ม

#E85 100%
    #ga16คาร์บู

2. ทำอะไรบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับเครื่องตัวเดียวกันครับคาบู เป็นตัวแวนครับ จะได้ไม่ต้องติดแก๊สครับ

3. Nissan Nv

Nissan Nv Guest

0
    0
    0
    ร้านไหนรับทำคับ

4. ตามด้วยคับร้านใหนทำ

5. Wichain Yusuk

Wichain Yusuk Guest

0
    0
    0
    ช่วยแนะนำหน่อยคับ หัวฉีดใส่ได้มั้ย อยากทราบอุปกรณ์มีอะไรบ้างคับ

6. Patiput Mapochai

Patiput Mapochai Guest

0
    0
    0
    จะมีผลระยะยาวกับพวกลูกยางหรือซีลของคาร์บูไหมครับ มันไม่น่าจะทนกับ e85 แต่เป็นทางเลือกที่น่าสนใจมาก

7. แถวใหนครับพี่

8. Paul Speedstar

Paul Speedstar Guest

0
    0
    0
    น้ำมันบางแน่นอน

9. ผมเติมe85รถขี่ไม่เหมือนเดิมเลย

10. อู่อยู่ที่ไหนครับ

11. San Yod

San Yod Guest

0
    0
    0
    ทำที่ไหนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้