พอดีรถผมมีปัญหาเกียร์5หลุดขอคำแนะนำหน่อยคับ ต้องเอามือดันคันเกียไว้ตลอด(เกียร์5)

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Sitthiphon Chaina, 13 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีรถผมมีปัญหาเกียร์5หลุดขอคำแนะนำหน่อยคับ ต้องเอามือดันคันเกียไว้ตลอด(เกียร์5)

1. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    Cใส่เกียรออโต้

2. มีคับทักแชทมาคับ

3. ถ้ามันมีปัญหาในเกียร์ก็เฟืองซิโคเมททองเหลืองปิ่นในราว ของเกียร์ห้า แต่ก็ต้องให้ช่างเช็คก่อนว่าเป็นเพราะบูชเกี่ยวกับชุดโยกมีชำรุดรึเปล่าก่อน.

4. อาการเดียวกันเลยครับพี่. ขับไปเอามือดันไว้ตลอด
    แต่ก็สนุกดีครับ5555

5. ยกเปลี่ยนครับ. อาการยอดฮิต

6. มาคับจบๆ

เคยซ่อมอาการนี้ ช่างกลับเฟื่องเกียร์ 5 ให้ เห็นบอกเอาเฟือง บนมาใส่ล่าง หรือเอาเฟืองล่างมาใส่บน แทนนี่แระ เพราะเฟืองมันรูดดดดด จำไม่ได้แระ ซ่อมมาปีกว่าแล้ว ตอนนี้ก็ยังใช้งานปรกติ ไม่มีหลุดดดดดดดดดดดดด ทำแถว นครปฐม แยกพระประโทน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้