สายนี้ทำหน้าที่อะไรครับของผมขาดแล้วมีผมกระทบอะไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย นาย ทองพันธุ์ มีจิตร, 11 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    สายนี้ทำหน้าที่อะไรครับของผมขาดแล้วมีผมกระทบอะไรบ้างครับ

1. Wongsakorn Aon

Wongsakorn Aon Guest

0
    0
    0
    น่าจะท่อหายใจเฉยๆนะคับ

2. สายระบายไอร้อนที่เกิดจากน้ำมันเครื่อง หากว่าเครื่องหลวมมาก ไอก็ออกมาก หากมากเกินก็จะมีผลกระทบกับชุดเรือนลิ้น จนอาจจะทำให้ส่วนผสมของอาศผิดเพี้ยนไป.

3. เปลี่ยน ๆ เส้นไม่กี่บาท หาตรงรุ่นไม่มีเทียบเอาก็ได้

4. Toki Mald

Toki Mald Guest

0
    0
    0
    สอบถามเพิ่มเติมหน่อยคับ แล้วหากเราไม่ต่อเข้ากรองอากาศ ต่อออกทิ้งบรรยากาศไปเลย มีผลอะไรรึป่าวคับ

5. La-On Ped

La-On Ped Guest

0
    0
    0
    เส้นนี้ดูเข้าหรือปล่อยออกอ่ะครับ แล้วตรงกรองมันมีวาวล์ไหมครับ พอดีผมไปไล่ๆอ่านมาเหมือนว่าจะเป็นดูดอากาศเข้า แต่ถ้าเครื่องหลวมหรือน้ำมันเครื่องเกินมันอาจจะล้นออกมา แล้วมันจะมีอีกเส้นนึงทางด้านซ้ายมือที่ต่อเข้าไปทางด้านหลัง เส้นนี้เครื่องดูดเอาไปเผาไหม้ จะมีวาล์วคุมอยู่ให้ดูดเข้าได้อย่างเดียว ไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจถูกป่ะครับ

6. ทำไมของผมท่อนี้ไม่ได้ต่อกับกรองแบบนี้

เอาไว้ระบาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้