เอ็นวีเข้าdเหยียบเบรครอบเครื่องตก เครื่องสั่นนิดนึง(นิดเดียวจริงๆ)...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Kwokchoi Ip, 16 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kwokchoi Ip

Kwokchoi Ip Guest

0
    0
    0
    เอ็นวีเข้าdเหยียบเบรครอบเครื่องตก เครื่องสั่นนิดนึง(นิดเดียวจริงๆ) เกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้าง
    หัวเทียน
    ปีกผีเสื้อ
    แอร์โฟร์
    กรองอากาศ
    ควรเช็คเบื้องต้นจุดไหนก่อน
    เครื่องหัวฉีดครับ

2. ปกติครับถ้าเล็กน้อย

3. ตามด้วยคนครับ

4. Kwokchoi Ip

0
    0
    0
    หัวเทียนเปลี่ยนตอนเดือน5

5. เรื่องของเกียร์ออโต้ เวลาNรอบย่อมสูงกว่านิดหน่อยิเมื่อดึงมาDก็ตกลงมา ครับและถ้าช่วงคอมทำงานด้วยก็จะลงมามากเพิ่มอีกหน่อย นี่คือรถเก่าที่ไม่มีอุปกรณ์เสริมมาช่วยเลี้ยงรอบเลย มันช่วยตัวเองด้วยด้วยชุดเดินเบาก็จะเป็นแบบนี้ บางครั้งเราต้องควบคุม ส่วนผสม อากาศเข้าให้เหมาะสมแบะปรับไฟจานจ่ายให้เกมาะสมกันก็ช่วยได้ดีขึ้น รึจะ ตรวจพวกอุปกรณ์ที่เสริม มาเช่น สวิตแว๊กคั่ม ยังทำงานเปิดปิดอากาศได้รึไม่ ท่อยางมีหลุดรึแตก หรือชุดกระเปาะยังดึงได้หรือไม่ ครับ

6. Kwokchoi Ip

0
    0
    0
    รถหัวฉีด เครื่อง 1600 ไม่ติดแก๊ส ใช้โซฮอล์91 วิ่งไม่เยอะ ไม่ได้วิ่งในเมือง ควรเลือกใช้หัวเทียนแบบไหน เบอร์อะไร ยี่ห้อไหนดีครับ

7. Kwokchoi Ip

0
    0
    0
    จากอาการตอนนี้นะครับ สตาร์ทติดยาก บางครั้งต้องสตาร์ท 2 ครั้ง ถึงจะติด 2 อาการนี้เป็นมานานแล้วครับ

8. Kwokchoi Ip

0
    0
    0
    / รถวิ่งไม่ค่อยออก / เดินเบาไม่ค่อยเรียบ ครับ อันนี้เป็นมา 2 วัน หลังจากลุยน้ำ แล้วมีน้ำเข้าหัวเทียนทั้ง 4 หัว ไล่เป่าน้ำออกหมดแล้วครับ

9. Kwokchoi Ip

0
    0
    0
    ผมคงต้องดูการขับขี่เป็นหลักก่อนใช่เปล่าครับ แล้วค่อยเลือกเบอร์หัวเทียน

10. หัวเทียนน่ะมันไม่ค่อยเสียแบบมอเตอร์ไซค์หลอก ถึงมันจะมีบอดพอร้อน ระเบิตๆก็หาย ผมใช้แบบธรรมดา เกือยสามปี ถึงนึกเปลี่ยนสักที

11. สมัยก่อนตอนผมเป็นวัยรุ่นๆ รถใช้ทองขาวในจานจ่าย ช่างจะเป็นสูตรสำเร็จเลย พอเข้าอู่ สิ่งที่ต้องเสียตังค์ คาาหัวเทียนกับทองขาว

12. ถ้าไม่ได้เรียนไม่ได้อยู่ในศูนย์ คงจะเป็นเบี้ยล่างอีกนาน

13. Kwokchoi Ip

0
    0
    0
    ผมว่าจะลองเปลี่ยนหัวเทียนใหม่อีกเซ็ทนึงก่อนครับ น่าจะเปลี่ยนเป็นหัวเทียนร้อน เพราะรถผมวิ่งระยะใกล้ๆ แป๊ปๆก็จอด เครื่องยังไม่ทันได้ร้อนเลย ครับ สัปดาห์นึงถึงจะวิ่งบรรทุกของไกลๆสักครั้งเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้