รบกวนสอบถามหน่อยครับ ผมไม่เคยทำอะไรเองเลย ส่วนใหญ่เข้าศูนย์ตลอด แต่อยากรู้ไว้บ้างครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Phanoom Lanla, 17 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Phanoom Lanla

Phanoom Lanla Guest

0
    0
    0
    รบกวนสอบถามหน่อยครับ ผมไม่เคยทำอะไรเองเลย ส่วนใหญ่เข้าศูนย์ตลอด แต่อยากรู้ไว้บ้างครับ ว่าในวงกลมที่วงไว้อันไหนกระปุกน้ำมันอะไรครับ
    -ฝาปิดสีดำน้ำมันอะไรครับ
    -ฝาปิดสีเหลืองคือกระปุกน้ำมันอะไรครับ

ขอบคุณครับ

2. ฝาเหลืองน้ำมันเบรค ฝาดำน้ำมันคลัชท์ครับ

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    #สีดำ น้ำมันคลัช
    #สีเหลือง น้ำมันเบรค

4. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    สองอย่างนี้ใช้น้ำมันร่วมกันได้คับ คือน้ำมันเบรค

5. น้ำมันเบรค ทั้งสองอย่างใช้น้ำมันเบรคเติมถ้ามันยุบ ฝาเหลืองคือระบบเบรค ฝาดำ เป็นครัช

6. Noppadol Pramong

Noppadol Pramong Guest

0
    0
    0
    ซื้อน้ำมันเบรคอย่าลืมดูว่าDOT3 นะครับ

7. เติมแล้ว เช็คผ้าเบรคด้วยครับว่าใกล้หมดหรือยัง เพื่อความปลอดภัย เผื่อไปขึ้นดอย

8. ขอถามเพื่อนในกลุ่มหน่อยค่ะเวลาสตาร์ทไม่เป็นอะไรแต่พอเปิดแอร์จะมีเสียงดังแฮดๆๆๆเปิดฝากระโปงดูคิดว่าเป็นที่สายพานแต่เสียงมันดังมาจากตรงคอยอะตอ้งทำงัยดีค่ะอันตรายหรือปา่ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้