เกิดจากสาเหตุใด

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย โต้ง ต้นคาร์ออดิโอ ทีม, 18 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    เกิดจากสาเหตุใด

1. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    น้ำขาด หรือ ผ้าหม้อต้มรั่ว

2. Sak Sirishoo

Sak Sirishoo Guest

0
    0
    0
    ถอดสายน้ำร้อนที่จะเข้าหม้อโต้ม ติดเครื่องรอน้ำร้อนมาเติมสายใส่กลับอย่างเดิม มีลมในระบบ น้ำร้อนไม่เข้าหม้อ

3. Uthai Panyakul

Uthai Panyakul Guest

0
    0
    0
    น้ำในหม้อต้มแก้สขาด/ไม่วนครับ

4. ขันปิด น็อตสกรูที่หม้อต้มไม่สุดไม่มั่นใจนะครับ

5. แต่ก่อนผมก็เป็นบ่อย แต่ตอนนี้หายแล้ว

6. เหตุเกิดจากเมื่อเช้าน้ำหม้อน้ำแห้งแล้วมันก็เป็นเช่นในภาพคับต้องเริ่มจากตรงไหนคับ

7. ท่อน้ำเข้าหม้อต้มตันคับ

8. น้ำไม่ไปเลี้ยงหม้อต้ม

9. ขอบคุณทุกท่านที่ชี้แนะคับผม

10. Theptanjai Yakk

Theptanjai Yakk Guest

0
    0
    0
    เคยสายน้ำตันถอดมาเป่าหายเลย

11. เติมน้ำ>เปิด่น็อคไร่อากาศ>เป็ดวาวลฺ์เเว๊คคั่มที่ฝาหม้อน้ำ>เหยยีบเร่งช่วย>เติมน้ำ END

12. น้ำไม่วนเข้าหม้อต้มครับ เช็คท่อน้ำที่ผ่านหม้อต้ม ตัน

13. น้ำไม่วนครับ

14. น้ำขาด แล้วอย่าลืมไล่อากาศท่อน้ำด้วยครับ...หม้อต้ม Atiker...

15. ผมเคยเป้นสายน้ำตรงข้อลดตันครับ

ถามพี่ๆหน่อยครับ...ของผมใช้2ระบบแก็ส+นำ้มันครับแต่ไม่รู้เป็นไรครับสตาร์ทนำ้มันแต่พอตัดเป็นแก็สชอบดับเรื่อยเลยครับมีวิธีแก้ไขมั้ยครับรบกวนทีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้