NV พัดลม หม้อน้ำ ไม่หมุนครับ เช็คตัวพัดลมต่อตรงเข้ากับแบตแล้วโดยตรงพัดลมไม่เสีย...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ดวงจันทร์ สาวิสัย, 22 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    NV พัดลม หม้อน้ำ ไม่หมุนครับ เช็คตัวพัดลมต่อตรงเข้ากับแบตแล้วโดยตรงพัดลมไม่เสีย สตาร์ทเครื่องติดไว้ 15 นาที พัดลมหม้อน้ำไม่ยอมทำงาน เปิดแอร์ไว้พัดแผงแอร์ทำงานปกติ แต่ทำไมพัดลมหม้อน้ำติดครับ เช็คฟิวทุกตัวไม่ขาด ครับ

1. สาย เซนเซ่อ ความร้อน เช็ค ดูยังครับ

2. ตัวนี้หรือเปล่าครับอาจารย์

3. ผมถอดออกแล้วต่อตรง พัดลมหมุนฝั่งแผงระบายความร้อนแอร์เฉยเลย แต่ฝั่งหม้อน้ำไม่หมุน

4. ผมต่อตรงที่เทอโมสวิทช์ บิดกุญแจ on. ฝั่งพัดลมระบายความร้อนแผงแอร์ ติด แต่อีกอันไม่ติด ปกติ

5. ลีเลย์ครับ

6. พัดลมแผงแอร์ กับพัดลมหม้อน้ำ มันตัวเดียวกัน ถ้า เปิดแอร์แล้วทำงานแสดงปกติ ถ้าปิดแอร์แล้วไม่ทำงาน แสดงว่าอุณหภูมิน้ำยังไม่ถึงจุดทำงาน

7. ผมติดเครื่อง ไว้20 นาที ครับอาจารย์ มันไม่ทำงานให้เลยครับ

8. ลองขับไปขับมาดูความเกจวัดความร้อนขึ้นสุดเลยเปิดแอร์ พัดลมติดตัวเดียวครับจารย์

ติดเครื่องแล้วชัดปลักในเมนที่2 มีพัดลมตัวไหนหมุนหรือป่าว(แอร์ไม่ต้องเปิด)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้