ปรึกษาพี่ๆและผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ พอดีว่าซีนจานจ่ายรั่วเปลี่ยนซีนแล้วค่ะ ลืมมาร์คไว้...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nitvarin Sala, 27 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nitvarin Sala

Nitvarin Sala Guest

0
    0
    0
    ปรึกษาพี่ๆและผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ พอดีว่าซีนจานจ่ายรั่วเปลี่ยนซีนแล้วค่ะ ลืมมาร์คไว้ เดิมความร้อนไม่เคยขึ้นสูงเกือบครึ่ง บางทีพี่ๆอาจจะบอกว่าปกติแต่ของหนูเพิ่มขึ้น มันจะเกี่ยวไหมคะว่าเราตั้งตรงจานจ่ายไม่เท่าเดิม รบกวนด้วยนะคะภาพที่1ที่มาร์คไว้คือก่อนทำแต่ทำแล้วขึ้นสูงสุดเกือบครึ่งค่ะ

2. เครื่องร้อน สตาท ติดไหมครับ?? ผม ก้อ รั่ว แบบ ซึมๆ ครับ

3. ความร้อน มีหลากหลายสาเหตุ นะ ต้องค่อยๆ แก้ไป

4. เรื่ิองจานจ่ายผมไม่ทราบเหมือนกัน แต่ความร้อนน้อยไปมันน่าจะผิดปกตินะครับ ถึงจะขึ้นจากเดิมก็ยังน้อยอยู่ดี

5. ของผมความร้อนขึ้นเท่านี้เลยหกปียังไม่เป็นอะไรคับ

6. ถ้าไฟแก่เวลาเร่งรอบจัดความร้อน ย่อมเกิดขึ้นได้ครับ จะลองลดไฟให้อ่อนลงสักนิดก็ได้ครับ โดยบิดตามเข็มนาฬิกานิดเดียวนะครับ รอบเครื่องก็จะหมุนช้าลง

7. รูปที่ลงให้ดูนสี่ คือความร้อนขึ้นเยอะกว่าเก่าหรือคับ ผมว่า มันก็ยังขึ้นน้อยอยู่ดี (วาวล์น้ำมีไหม) เกจ์ปรกติ ความร้อนก็ขึ้นเกือบๆ ครี่งแล้ว ส่วนไฟแก่ ก็ทำให้เครื่องร้อนขึ้นแน่นอน

8. วาวน้ำอาจจะถูกถอดทิ้งไปแล้วก็ได้

เป็นไปได้นะไฟแก่ไฟอ่อนมีผลกับความร้อนของเครื่องยนต์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้