มันคืออะไรครับพอผมเหยียบเบรคมันก็หล่นลงมาแล้วไฟท้ายก็ค้างเลยดับเครื่องไฟก็ไม่ดับตอนนี้ถ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย นาย ทองพันธุ์ มีจิตร, 29 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    มันคืออะไรครับพอผมเหยียบเบรคมันก็หล่นลงมาแล้วไฟท้ายก็ค้างเลยดับเครื่องไฟก็ไม่ดับตอนนี้ถอดแบตออกไว้ก่อน

1. มันคือยางกดสวิทไฟเบรคครับ
    วิธีแก้ หาน็อตเบอร์10 ผู้เมีย มาร้อยแทนไว้ก่อนได้ แล้วค่อยหายางตัวนี้มาใส่คืน

2. ตามนนั้นเลย มันจะอยู่ที่ขาเบรคข้างบนหน่อย มุดไปดู จะมีสวิทช์ที่ขาเบรคจะมากดเวลาเราไม่เหยียบเบรค. ลองดูจะร้องอ๋อเลย

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ยางรองสวิทต์เบรค

4. เก่งนะ แค่อันนี้หล่นรู้ด้วยไปค้าง ผมขับจนไฟท้ายไฟเบรคขาดยังไม่รู้เลยถ้าคนอื่นไม่ทักก็จะไม่รู้เลย

5. ถึงเวลาเปลี่ยน

ที่ศูนย์มีขายครับ จำราคาไม่ได้ แต่ถูกมาก(ไม่เกิน 50)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้