ท่านใดมีข้อมูลเครื่องยนต์ตัวนี้บ้างครับ CD20 ดีเซล...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ฉายา ฝอยจันทร์, 4 ตุลาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    ท่านใดมีข้อมูลเครื่องยนต์ตัวนี้บ้างครับ CD20 ดีเซล ผมพอจะทราบคร่าวๆว่าวางในNVได้เลยแท่นเครื่องตรงกันด้วย ราคาก็ราวๆสองหมื่นกว่าๆ แต่ไม่รู้ว่าจะหาเครื่องได้ที่ไหน อยากเก็บข้อมูลไว้เป็นอีกทางเลือกหนึ่ง ขอบคุณครับ

1. Prasrert Lajon

Prasrert Lajon Guest

0
    0
    0
  2. Sutee Sela

Sutee Sela Guest

0
    0
    0
  3. Do Ng

Do Ng Guest

0
    0
    0
    รู้สึกว่ามีตัวเทอโบต้วยครับ

4. Ekk Naja Ekk

Ekk Naja Ekk Guest

0
    0
    0
    พี่ที่สายไหมแก่ว่างไปแล้วครับ

5. ยังมีอีกใหมคับ

6. Cell Cell

Cell Cell Guest

0
    0
    0
    เคยวางใน opel astra ครับ เครื่องสูงมากๆ ต้องยกฝากะโปรงสูงเลยครับมันติด แต่เครื่องวิ่งประหยัด แรงดีครับ ไม่มีปัญหาเลย

7. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    เจอสายพานทามมิ่งร้อง

8. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    ก่อนจะวางเครื่องตัวไหน ดูอะไหล่ตลาดด้วยครับ

9. พี่แอ็ดเขารู้คับปรึกษาเลย

10. Ongart Onsunthia

Ongart Onsunthia Guest

0
    0
    0
    ถ้าหาอะไหล่ง่ายๆนี่น่าจัดมากๆ

11. Pisi Ama

Pisi Ama Guest

0
    0
    0
  12. นีเลยคัยตอนนี้จอดพังยุ

13. ขอบคุณสำหรับทุกๆข้อมูลครับ เห็นทีจะต้องเทใจให้กับSR20ดีกว่าครับ

14. ใช้เครื่องที่มีอะไหล่ เซอวิสง่ายๆดีกว่าครับ

บางทีต้องชั่งใจ ข้อดี-ข้อเสียละ น่าสนตรงเป็นดีเซล แต่ถ้าอะไหล่หายาก+แพง ลำบากระยะยาว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้