ขับมาอยู่ดีๆดับเครื่องจอด พอจะไปต่อ บิดกุญแจ นิ่ง เงียบ ไม่ยอมสตาร์ท...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Toki Mald, 4 ตุลาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Toki Mald

Toki Mald Guest

0
    0
    0
    ขับมาอยู่ดีๆดับเครื่องจอด พอจะไปต่อ บิดกุญแจ นิ่ง เงียบ ไม่ยอมสตาร์ท ระบบไฟทุกอย่างปกติ แบตแรงดันก็ยังดีอยู่ เป็นเพราะอะไรคับเนี่ย

2. ความร้อน ปกติไหม ตอนขับมา ก่อนดับ

3. ไดชาร์ท ทำงานได้ ปกติไหม ก่อนหน้านี้

4. Aekasit Saeku

Aekasit Saeku Guest

0
    0
    0
  5. สูตรลับในตำนาน เอาไม้กระทุ้งไดชาร์ต

6. มอเตอร์สตาร์ทเป่าครับ

7. รถเกียร์อะไรจ๊ะ

8. รึลืมใส่เกียร์P หล่ะฮาเลย

9. ไดสต้าด ล๊อค คับ เคาะหน่อยๆ ปกติคับ

10. ไดรสตารทเริ่มเสียคับ

11. ใช้ค้อนเคาะๆก้อติดคับ

12. Wewute Ayc

Wewute Ayc Guest

0
    0
    0
    หาไม้ยาว ๆ กระทุ่ง ๆ หน่อยครับ

13. ผมเคยเป็นครับไดสตาร์ท
    เอาท่อเหล็กกระทุ้ง แล้วสตาร์ทไปร้านไดนาโม แอร์ด่วน เป็นอีกครั้งอาจโชคไม่ดีแบบนี้ครับ

14. ขั้วสายที่สิชท์กุฐแจก็มีส่วนนะครับ ถ้าสายไฟในตำแหน่งบิดสตาร์ทขาดหรือหน้าคอนแท็คไม่สัมผสกันเวลาบิดสตาร์ทมันก็จะเงียบกริบไม่ตอบสนองใดๆ

15. Jame Intasorn

Jame Intasorn Guest

0
    0
    0
    อย่าไปรอครับ
    ซื้อไดร์นี่โอมาใส่เลย
    เชียงกงลูก 1,500

รอพังซ่อมร้านไดร์ใกล้บ้านระวังจุกครับ. อิอิ

16. Atis Pakdee

Atis Pakdee Guest

0
    0
    0
    เคยเปน(ปลั้กเสียบไดหลุด)

17. Toki Mald

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำแนะนำคับ ลองทำตามที่พี่ๆแนะนำมา ยังไม่ติดคับ สุดท้ายไปร้าน เปลี่ยนแปลงถ่านเรียบร้อยแล้วคับ

18. Toki Mald

0
    0
    0
    ได้ความรู้เพิ่มเลยคับ ทั้งเคาะ เช็คปลั๊ก ไล่สายสวิทกุญแจ พ่วงแบต สุดท้ายลองเข็นกระตุกติดซะงั้น เลยลองบิดกุญแจสตาร์ทช่วงเครื่องติดแล้ว ไดร์ก็ยังเงียบอยุ่(ปกติต้องมีเสียงเฟืองเข้าไปขัด) เลยชัดเจนเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้