ขอถามผู้รู้หน่อยคับ รถผมทำงานแค่สูบเด๋วขี่ไปนานๆจะเป็นไรไหมคับผม

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย อรรถชัย คำบุรี, 2 ตุลาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามผู้รู้หน่อยคับ รถผมทำงานแค่สูบเด๋วขี่ไปนานๆจะเป็นไรไหมคับผม

1. ไม่เป็นไรหรอก ขี่ไปได้ตลอด อย่าให้น้ำมันหมดก็แล้วกัน

2. Aod Narongrit

Aod Narongrit Guest

0
    0
    0
    สูบเดียวติดด้วยหรอครับ น่าจะไม่ติดสูบเดียวมากกว่า

3. รถ สูบเดียวเครื่อง ติดยุหรอ

4. แต่ว่ามีแตกยูที่อะไรไม่รู้ก่อนเข้าคอย

5. ตอนถอดสายหัวเทียน2 3 4มั้งคับ

6. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    รถมันวิ่งได้ด้วยรึคับติดแค่สูบเดียว

7. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ปกติวิ่งสามสูบยังขับลำบากเลยคับ

8. รถผมขนาด3 สูบยังไม่ติดเลยติดก็ยากๆ

9. เสียงเหมืนรถไถนาเดินตามเลยคับ

10. ผมว่าไม่น่าต่ำกว่า2-3 สูบ

11. แล้วมันจะมีกำลังเหรอคับ

12. พี่คิดว่าสาเหตุเกิดจากอะไรคับผม

13. หลายสาเหตุ หัวเทียน จานจ่าย วาว

14. Aekasit Saeku

Aekasit Saeku Guest

0
    0
    0
    สูบต้องทำงานอย่างน้อย 3สูบ รถถึงจะติด ครับ สูบเดียว ไม่มีทางติด

15. ปกติแล้วคับ เปลี่ยนหัวเทียนใหม่ ขอบคุณทุกความคิดเห็นคับผม

16. ทำงานสูบเดียวคงไม่ติดนะครับ

17. ตกลงติดสูบเดียวเหรอจริงดิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้