สอบถามหน่อยครับจงตอนแรกรถผมติดแก๊สรอบเครื่องอยู่1000 รอบพอผมเอาแก๊สออกวิ่งน้ำมัน...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บี ประเทศนนท์, 2 ตุลาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยครับจงตอนแรกรถผมติดแก๊สรอบเครื่องอยู่1000 รอบพอผมเอาแก๊สออกวิ่งน้ำมัน รอบผมไม่นิ่งเลยครับบางที่เดิน 2000-3000รอบมีวิธีแก้มั้ยครับ

1. Jongrak Rayong

Jongrak Rayong Guest

0
    0
    0
    เครื่องอะไรครับ

2. คาบูครับ

3. แอร์ชอบมีปัญหา

4. แอร์โฟร์

5. ต้องแก้ยังไงหรอครับพี่

6. มันชอบเล่งเองตลอดเลยครับ

7. เครื่องคาบูใม่มีแอร์โฟครับ ลองหมุนตั้งสโลหลังคาบูก่อนครับ

8. ตั้งแล้วครับพี่ไม่หายตั้งแบบพอดีก็ดับ

9. ผมไปถามช่างมาเค้าบอกให้ผมล้างคาบู

10. เพราะรถผมไม่เคยใช้น่ำมันเลย 2-3ปี

11. อ้อลองล้างดูก่อนครับ รถผมก้แบบนั้นพี้ ใช้แก้สเพียวหลายปี ล้างเหมือนกัน บางทีขยะมันอุดตัน

12. โอเคครับพี่ขอบคุณคำปรึกษามากๆนะครับผมมือใหม่

13. พอมีนิดๆครับ พ้มพึ่ง20เอง อย่าเรียกพี่เลย 555

14. ห่างกัน1ปีครับผม21

15. Sureerat Phu

Sureerat Phu Guest

0
    0
    0
    ของเราเครื่องก็เร่งเอง ใข้รถมาเกือบ2ปีล้างไป2หน กะว่าจะล้าวถังน่ำมันด้วยละ ถ้าต้องล้างคาร์บูรอบ3

16. แลเวตอนนี้หายยังครับ

17. นมหนูตัน แระแบบนี้

18. Icc Krittidech

Icc Krittidech Guest

0
    0
    0
    ถ้าล้างแล้วไม่หาย ลองดูแกนลิ้นเร่งที่ต่อกับ สายคันเร่งมันจะมีสปริงดึงไว้ บางทีมันชอบค้างเพราะมันไม่มีอะไรไปหล่อลื่น มันเลยดันกลับไม่สุด เหมือนเราเร่งไว้นิดนึง รอบก็เลยสูง

19. Noraluk Ardum

Noraluk Ardum Guest

0
    0
    0
    ล้างคาบู ถ้าคนไม่เคยทำ ถอดมาล้างเอง มันจะเละไหมครับ
    ของผมไม่เปิดแอร 8-900 มันสวิงอยู่ตรงนี้ติ๊ดๆ รถไม่สั่น แต่เข็มที่วัดรอบมันกระดิก
    พอเปิดแอร์ เด้งขึ้นมา1000 นึง นิ่งๆเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้