ซื้อรถมาได้3เดือน หนูกัดสายไฟเป็นสิบครั้ง ตอนนี้ลามไปถึงฝ้าเพดาน ทั้ง เอาการะบูน...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ฉายา ฝอยจันทร์, 6 ตุลาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    ซื้อรถมาได้3เดือน หนูกัดสายไฟเป็นสิบครั้ง ตอนนี้ลามไปถึงฝ้าเพดาน ทั้ง เอาการะบูน ทั้งผ้าชุบทินเนอร์ ทั่งโซแน็คฉีด เคยเอากาวไปวางก็ไม่ติดเหมือนรู้ทัน มันคงอยู่ในรถนั่นแหล่ะ ไม่รู้ว่าเข้าตรงรูไหน วันนี้ จัดทั้งยาเบื่อ กาว และกรง ดูซิมันจะรอดมาทำลายเราอีกได้ไหม เจอแบบนี้น้ำตาแทบไหลเลยครับ

1. โห........หนักเลย เจอแบบนี้ อาจจะเข้ามาทางช่องรับลมภายนอกระบบแอร์ก็ได้ครับ ลองตรวจดูนิด

2. พี่เอากล้วยดักไม่น่าติด ลองปลาทู หรือขนมกรอบๆดู

3. เอาแมวไปเล่นในรถบ่อยๆครับ

4. Tara Saejung

Tara Saejung Guest

0
    0
    0
    น้ำมันกา๊ดฉีด

5. Chai Singh

Chai Singh Guest

0
    0
    0
    พริกไทยปนโรยๆพี่หนีหมด

6. เอาหัวปลาทูล่อเลยคับ กลิ่นแรงดี

7. เหมื่อนผมเลย

8. ถ้าจะดัก...เอาคุกกี้...อาเซนอล...กล่องแดงๆ...วางในที่มืดๆ...เตี้ยๆ...อย่างใต้ตู้คับ...
    หรือ...หาขี้แมว...มาวาง...หรือโรยรอบๆ...ให้มีกลิ่น...หนูจะหนีไปเอง...
    ถ้าไม่หาย...สุดท้าย...เลี้ยงแมวเลยครับ...หนูหายชัวร์...เพราะทำมาแล้วครับ

9. Tar Lhr

Tar Lhr Guest

0
    0
    0
    ราคูมิน ครับ

10. ระวังหนูกินยาเบื่อแล้วไปเน่าตายภายในรถนะครับกลัวจะรื้อหาซากหนูกันยาว เอาแค่กาว กับที่ดักหนูก็พอครับ ความคิดเห็นส่วนตัว

11. หนูบ้าน ไม่เหมือนหนูแฮมเตอร์ครับ ลองเปลี่ยนจากกล้วยเป็นปลาทู หมูทอด ครับ กลิ่นชวนกินกว่าเยอะ

12. น้ำมันก๊าดคับ ช่วยได้

13. เลี้ยงแมวคับ

14. Sumath Ngoentha

Sumath Ngoentha Guest

0
    0
    0
    ฉีดใบก้อนครับ ฉีดในห้องเครื่อง และในเก๋ง ตอนหัวค่ำ เช้ามาก็ระบาย

15. เอาผ้าติดกลิ่นแมวไปวางในรถ หรือซื้อสเปไล่หนู ตามร้านประดับยนต์ มาใช้ดูครับ

16. หนักขนาดนี้เอาตาข่ายพลาสติก ล้อมรถรอบคันดีกว่าครับ กันหมาได้ด้วย

17. ลองตัวนี้ดูครับ

18. April Supawan

April Supawan Guest

0
    0
    0
    โห..เจอหนูอันธพาล..ต้องจัดหนัก..บังอาจมาก

19. April Supawan

0
    0
    0
    เครื่องไล่หนูในรถราคาเท่าไรคะ

20. April Supawan

0
    0
    0
    เคยมีหนูตายในห้องแอร์รถ..แทบแย่เลย..ช่างแอร์เลยอุดทางเข้าและล้าง..ช่างบอกแทบสลบเหมือนกันเพราะหนูตัวเบ้อเริ่มนอนตายแหงแก๋อยู่ในห้องแอร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้