น็อตหัวโช๊ค มันแน่นมากๆ มีวิธีไหนขันออกง่ายๆบ้างครับ กดสปริงแล้วก็ยังคลายหัวน็อตไม่ได้

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ฉายา ฝอยจันทร์, 7 ตุลาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    น็อตหัวโช๊ค มันแน่นมากๆ มีวิธีไหนขันออกง่ายๆบ้างครับ กดสปริงแล้วก็ยังคลายหัวน็อตไม่ได้

1. ขอบคุณที่อนุมัติครับ

2. แบบนี้อันตรายนะคับ

3. ลองฉีดโซเนกส์ดูครับ

4. คลายก่อนกดสปริงครับ
    ถ้าจะเปลี่ยนโช๊คอยู่แล้วถ้าไม่มีบล็อคลมเอาประแจจับแป็บเข้าไปจับแกนโช๊คเลย แล้วต่อด้ามขันน็อตเบ้าสวนทางกัน

5. ขึ้นแม่แรงแล้ว รีบใช้ลวดแข็งๆมัดขดสปริงไว้ก่อน

6. Do Ng

Do Ng Guest

0
    0
    0
    ครีมล็อกหลีบแกนด่านบนเหนือลูกยางกะแทกครับ

7. ใช้หกเหลี่ยมล็อคหัวโช้ค ดูช่างทำอยู่พอดี

8. ตามเก็บข้อมูลครับ

9. Mivecboy Mlck

Mivecboy Mlck Guest

0
    0
    0
    บล๊อคลมเลยครับจบ

10. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
  11. ...ใส่กับไปที่ตัวรถครับ...ยึดน็อตเบ้าให้ครบ...จากนั้นคล่ยน็อตหัวโช้คออก...พอคลายออกแล้วถอดโช้คออกมาคลาย...เปลี่ยนด้านนอก...

12. แช่..น้ำมันเบลก...ทิ้งใว้ไปเดินเล่นก่อน......

13. บล็อกลม ครับ ถ้าไม่ออก แสดงว่าแรงไม่พอ บางอันยิงเอาไว้แน่นมาก

14. Thanakorn Ph

Thanakorn Ph Guest

0
    0
    0
    ถ้าถอดเองก่อนถอดออกจากรถผมจะขันน็อตหัวโช๊คออกก่อนให้พอหลวมๆแต่ไม่หลุดก่อนที่จะขันน็อตเบอร์12 ทั้งสามตัวของเบ้าโช๊คแล้วค่อยยกลงมาถอดสปริงออกข้างนอก ไม่งั้นเอาออกยากครับ

15. Jame Intasorn

Jame Intasorn Guest

0
    0
    0
    คีมล๊อกหนีบแกนไว้. บล๊อกลมยิง. ไม่มีก็ประแจ+ค้อนตอกเอาครับ

16. Aon Love Nong L

Aon Love Nong L Guest

0
    0
    0
    ปืนลมครับซัด2ทีหลุดแน่นนอน

ถอดออกได้แล้วครับ เปลี่ยนกระบอก แล้วประดอบดลับเข้าที่เดิมแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้