สอบถามผู้รู้หน่อยครับ ผมสตาร์ทรถกระบะ nv ตอนเดียวเครื่องคาร์บูเรเตอร์...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Teerayut Inchai, 9 ตุลาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Teerayut Inchai

Teerayut Inchai Guest

0
    0
    0
    สอบถามผู้รู้หน่อยครับ ผมสตาร์ทรถกระบะ nv ตอนเดียวเครื่องคาร์บูเรเตอร์ สตาร์ทแล้วเครื่องสั่นเหมือนเจ้าเข้า เหมือนเทพมาประทับทรง แต่พอปล่อยไปสักพักนิ่งเองเฉยเลย เหมือนเครื่องร้อนได้ที่ เกิดจากอะไรทราบมั้ยครับมีใครเป็นมั้ย ก่อนสตาร์ทผมได้ถอดขั้วแบตลบออกแล้วใส่เกี่ยวมั้ยครับ ท่าน จาก คน รัก nv

2. หัวเทียนเปล่า

3. Icc Krittidech

Icc Krittidech Guest

0
    0
    0
    ปกติไม่เป็นใช่มั้ยครับ ตอนเครื่องเย็นลองสตาร์ท เเล้วเอามือปิดปากคาร์บูครึ่งนึงดูว่าเครื่องเดินดีขึ้นไหม ถ้าเดินดีขึ้นแสดงว่ามีอากาศรั่วเข้าระบบ ครับ

หัวเทียนคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้