รถ NV เวลาออกเลี้ยวออกตัวจากที่จอด รถชอบดับครับ เวลาติดไฟแดงรถมีอาการสะดุดเหมือนจะดับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Puntawat Sittichai, 10 ตุลาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    รถ NV เวลาออกเลี้ยวออกตัวจากที่จอด รถชอบดับครับ เวลาติดไฟแดงรถมีอาการสะดุดเหมือนจะดับ เกิดจากอะไรครับ (รถใช้แก๊ส) ต้องแก้ยังไงหายครับ

1. Suriya Thimanon

Suriya Thimanon Guest

0
    0
    0
    แก็สระบบใหนครับ

2. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
  3. นั่นงัยจารย์แอ้ดมาแล้ว

4. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    หัวฉีดก็ลองจูนดูก่อง
    ถ้าผมทำ ก็ไล่เช็ควาล์ว หัวเทียนสาย

5. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    ต้องเห็นตัวเป็นๆคับ

6. รถใช้น้ำมันได้ไหมครับ ลองใช้น้ำมันดูว่าเป็นไหม ผมเคยเป็นอาการนี้ แต่ไม่เกี่ยวแก๊ส น้่ำมัน เพราะสลับใช้เป็นทั้งคู่ โดยเฉพาะตอนเปิดแอร์ สรุปล้างลิ้นปีกผีเสื้อ แอร์โฟร์ ล้างให้เกลี้ยง หายสนิทครับ

ถ้าใช้แก็สอย่างเดียว เปลี่ยนชุดซ่อมหม้อต้มเลย ผ้าในหม้อต้มน่าจะรั่ว แระ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้