เทอร์โบ 3 S ตัว Direct Coil แรงไหมครับ จะเอามาเซ็ทให้กับเครื่องครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย หน่อมแน้ม, 13 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมมีเทอร์โบ 3S ลูกนึงครับ มันเป็นเทอร์โบติดเครื่อง 3S ตัว Direct Coil (ตูดโข่งไอเสีย 2 พอต) ถ้าผมจะเอามาใส่กับเครื่อง 1500-1600 ซีซี พอจะไปกันได้ไหม และไม่ทราบว่าตัวนี้แรงไหม ถ้าเทียบกับพวก TD05H TD04L หรือเทอร์โบติดเครื่องรถ 2000 ซีซี ทั่วๆไป ผมเคยเล่นแต่ตัวอื่นๆ แต่ตัวนี้ไม่เคยเลยครับ พอดีได้ฟรีมา ไม่อยากเสียเงินซื้อใหม่ อ้อ และรหัสโบรุ่นนี้มันชื่อไรครับ ที่โข่งไอดี มันมีแต่คำว่าโตโยต้า และก็ไม่มีบอกไรอีกเลย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    .ใส่ได้ครับแต่เป้นมผมเลือก004ดีกว่ามันไม่ใหญ่เกินไปครับกลัวรอนานรหัสน่าจะct26

2. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ตัวที่บอกมานี่คงจะเป็นรหัส CT20 ครับ เรื่องประสิทธิภาพแล้วถ้าจะเทียบกับตระกูล TD แล้วต้องบอกว่าคนละเรื่องครับ ผมว่าทางที่ดีผมว่ายอมเสียตังซื้อ TD04 มาใส่ดีกว่าครับ ดีกว่าทุกกระบวนท่าเลย หรือถ้าอยากอนาคตไกลก็เล่น 05 ก็ได้ครับ

3. mr.wat

mr.wat New Member Member

991
    9
    0
    ถ้าจะใช้ต้องเปลี่ยน ตุดให้เล็กลงครับ 1500-1600 ถ้าไม่เปลี่ยนใช้ได้แต่กว่าจะบูส ดูดบุหรี่หมดตัวแล้วมั้ง 55++
    ถ้าชอบแบบ Twin scoll แน่ะนำ TD-05HR ของอีโว 7 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้