จะลองล้างโคมไฟหรี่เอง แต่เจอยางที่เอาไม่ออกอ่ะครับ ช่วยที

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย Torlek_Celica, 21 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Torlek_Celica

Torlek_Celica New Member Member

275
    0
    0
    แรกเริ่ม เดิมที ที่ได้มา มันจะแห้งๆ กรังๆแบบรูปแรกอ่ะครับ
    ลองล้างแฟบดูก็ยังไม่ออก เลยเอาน้ำมันไฟแช๊ค รอนสัน
    ใส่ลองไปในส่วนของตัวเลนส์ที่เลอะยางนี้อยู่ มันก็ละลายหลุดออก เนียนเชียว
    เลยเอาใส่โคม แบบในรูปดูมั่ง มันกลายเป็นแบบรูปสุดท้ายอ่ะครับ เหนียวตลอดเวลาเลย
    ทีนี้เลยไม่กล้าโดนเลยครับ เหนียวเชียว

จริงๆแล้วควรทำยังไงอ่ะครับ ตัวโคมถึงจะกลับมาเงา ยางถึงจะหลุด ช่วยด้วยครับ:eek:

2. maew

maew New Member Member

5
    0
    0
    งืม งืม

มันเป็นซิลีโคนที่เค้า ซีล ไว้ป่าวคับต้องใช้ไดร์ร้อนเป่าแล้วมันจานิ่มลงจนแงะออกมาได้
    แต่ถ้าใช้ไฟแช็กลนจนมันเหลวแบบนี้ลองเอาเข้าตู้เย็นให้มันแข็งอีกทีก็น่าจะได้นะคับ
    แล้วคราวนี้ค่อยใช้ไดร์ร้อนเป่าเอา ... ไม่รู้ว่าใช่ป่าวนะคับ รอคนอื่นมาตอบดู :p

3. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ง่ะ ดูไม่ออกอ่ะคับว่าเปนอะไร แต่น่าจะเป็นซิลิโคนล่ะคับ

เวลาผมทำพวกซิลิโคนพวกนี้เลอะ แต่ไม่มากเท่านี้นะคับ ผมใช้พวกน้ำยาขัดสีอ่ะคับลงทิ้งไว้แปปมันจะอ่อนตัวแล้วหลุดออกง่ายขึ้น แต่เยอะขนาดนี้ไม่รุ้จะช่วยได้ป่าวนะคับ ลองใช้อะไรขูดๆดูก่อนก้อได้คับให้เหลือน้อยที่สุดอ่ะ

4. ampmy

ampmy New Member Member

59
    1
    0
    เหอๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้