สงสัย กทม. รถติดน้อยลง เลยได้ ......................................................>>>

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย TT_GOVERNMENT, 10 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ได้เป็น ... เมืองที่ดีที่สุดในโลก

ได้รับการโหวตจากผู้อ่าน ทราเวล แอนด์ เลเชอร์ ซึ่งเป็นนิตยสารการท่องเที่ยวชื่อดังจากอเมริกา

ขณะเมืองฟลอเรนซ์ในอิตาลี แชมป์เก่าเมื่อปีที่แล้วหล่นไปอยู่อันดับ 5 มีคะแนน 86.24 ส่วนอันดับ 2 ได้แก่ กรุงบัวโนสไอเรส เมืองหลวงของอาร์เจนตินา ได้คะแนน 87.24 อันดับ 3 ได้แก่ เคปทาวน์ แอฟริกาใต้ ได้คะแนน 86.59 และอันดับ 4 ซิดนีย์ ออสเตรเลีย ได้คะแนน 86.49

:):):)

ในส่วนของการจัดอันดับเมืองที่ดีที่สุดในเอเชีย กรุงเทพฯ รั้งอันดับ 1 เช่นเดียวกับเมื่อปีที่แล้ว ตามด้วย เกียวโต ญี่ปุ่น ซึ่งมีคะแนน 84.27 เชียงใหม่ 84.14 ฮ่องกง 83.69

:cool::cool::cool:

http://www.mcot.net/

แก้ไขล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2008
  2. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    เพิ่งดูข่าวเมื่อกี้เลย

ว่าแต่มันติดน้อยลงจริงๆนะ

เมื่อวานยังแปลกใจ ออกจากบ้านช้า แต่ถึงเร็วกว่าเดิม

เส้นรามอินทรารถไม่ติดเลย เป็นไปได้ ? ? - - . . ตอน 7.40

3. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    อืมม แปลกใจด้วยคน ช่วยนี้รถติดน้อยลง หรือว่ามันถึงจุดแล้ว ??

4. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    น้ำมันแพงอย่างนี้

ทุกคนต้องพยายามลค่าน้ำมนลงครับ

แต่ยังไงผมว่าก็ต้องใช้อยู่ดีครับ

ต้องทน....

5. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ถูกต้อง รถไม่ค่อยมีเพราะน้ำมันแพง ไปนั่งรถเมล์กันหมด

6. 2Bar

2Bar New Member VIP

70
    1
    0
    เค้าเอาไปติดพลังงานทางเลือก อยู่ป่าว

7. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    เพรชบุรี ทำไมติดน้อ ช่วง 11.00

เวลาไปเรียนพอดีเยย

8. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    ดีใจจัง อย่างน้อยเมืองไทยก็มีดี 55

9. สาทรเด๋วนี้ม่ายค่อยติด งง เลย

10. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ชอบมากๆเลย รถไม่ติดเนี่ยยยยย รักเทอ ประเทศไทย

แต่น้ำมันแพงเกิ๊น

11. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ดีใจจัง ผมชอบเที่ยวกรุงเทพอยู่ที่เดียว เชียงกง

12. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    คนคงหันไปนั่งรถโดยสารกันมากขึ้นคับ

13. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    สายการบินไทย ก็ติดอันดับสามด้วยนะคับ
    เรื่องการให้บริการ และความสุภาพ ของพนักงาน แต่คนไทยไม่ค่อยรู้

ปล. มาแก้ข้อมูล ผิดพลาดนิดหน่อย แห่ะๆ
    :p

แก้ไขล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2008
  14. Masterpiece

Masterpiece New Member Member

85
    3
    0
    ปรบมือดัง ๆ เลยครับ ดีใจกับคนที่อยู่ในกรุงเทพฯด้วยครับ อย่างน้อยเราก้อต้องพัฒนาต่อไปครับ

ไม่ใช่เพื่อเป็นเมืองที่ 1 แต่เพื่อพวกเราคนที่อยู่ในกรุงเทพต่างหาก

ปล. ผมว่าที่ได้เพราะอย่างน้อยคนไทยก้อมีน้ำใจจริงไหมครับ

15. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    จิงคับ เห็นด้วย

ก็น้ำมันแพง ซะขนาดนี้ คนเค้าก็เลยใช้รถน้อยลง

ก็เลยทำให้ บนท้องถนน มีรถน้อยลง รถติดน้อยลง

16. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ขโมย รอบบ้านเล๊ย รถหายเป็นว่าเล่น ไม่รู้ได้ยังไง

ton_AFTER SHOCK ถูกใจสิ่งนี้
  17. ton_AFTER SHOCK

ton_AFTER SHOCK Well-Known Member Member

306
    312
    63
    บนทางด่วนปกติ5-6โมงติดมากตอนนี้โล่งเลย

18. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    รถน้อย ลงครับ แต่ร้านแก๊สนี่ รถตูม

19. jade1985

jade1985 New Member Member

33
    1
    0
    การบินไทยเมื่อก่อนได้อันดับ 1 เรื่องการบริการนะครับ แต่ว่าที่ได้อันดับสูงๆน่ะผมว่าเป็นเพราะคนที่มาทำ survey เป็นฝรั่งหัวทอง ลองเอาคนไทยหัวดำไม่รู้จักหัวนอนปลายเท้ามาเป็นคนทำ survey สิครับ ผมว่าการบินไทยจะอันดับลงค่ำกว่านี้เยอะ

20. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    การจัดอันดับนี้ มันจัดจากสถาบันอะไร ของประเทศอะไรอ่ะคับ อยากรู้

21. bank aie-ki

bank aie-ki New Member Member

80
    1
    0
    ขี่จักรยานน่าจะช่วยได้เยอะ อิอิ

22. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    กรุงเทพ เนี่ยนะ น่าอยู่กว่าโตเกียว แล้วก็ฮ่องกง เออ คิดได้เว้ย

23. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ...

ถ้าไม่มีtaxi/รถตู้/รถเมลล์เขียว

จะดีกว่านี้อีก

24. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    อ่านแล้วต้องส่ายตัว
    แต่สบายใจ เห้อ อ อ . .

25. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า ประมาณนั้นคับ:D

26. ZZE121R

ZZE121R New Member Member

107
    2
    0
    ช่วงนี้รถติดน้อยลงจริง ๆ ครับ

Confirm

27. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    ติด Gas กันหมดตำบลเมื่อไร เด้วก็ติดเหมือนเดิม ฮ่าๆๆๆๆ เซ็งเลยถ้าเป็นจริง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้