รถมันดิ้นคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย dekrca, 13 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dekrca

dekrca New Member Member

133
    3
    0
    สังเกตมานานแล้วว่ารถผมเวลาขับทางขรุขระ จะรู้สึกว่ารถมันออกอาการ "ดิ้นๆ มาจากล้อหลัง" (ผมรู้สึกอย่างงั้นนะครับ) คือถ้าจะเช็คช่วงล่างนี่นอกจากโช็คแล้วมีอะไรบ้างครับที่พอจะเป็นสาเหตุของอาการนี้

ปล. ที่เคยทำช่วงล่างมาก็มีเปลี่ยนโช๊คมาได้ประมาณ 3 ปีครับ แล้วก็ยางหุ้มเพลาตัวนอกล้อหน้าซ้าย..

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    โช๊ค หลัง เสียแล้วครับ :)

3. dekrca

dekrca New Member Member

133
    3
    0
    ขอบคุณมากๆ ก๊าบๆๆ ไว้ว่างๆ ต้องถอดมาเช็คซะแล้นช่วงนี้ใช้เงินเยอะจิงๆ แย่เลย :cry::cry:

4. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D
    เครื่องมือทำมาหากินครับเป็นอะไรก็ต้องทำ

5. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    โช๊ค แล้วก็ บูชต่าง ๆ คร๊าบบบ

6. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    :D:D:D:D:D

7. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ตามพี่ติ่งสุดหล่อ นิสัย น่ารัก วัยรุ่น ไปเลยครับ...

8. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0
    นั่นแหละครับ ตามอาจารย์ ว่าแหละครับผมเป้ยมาแล้วทำปุบหายปั๊บ
    ไม่งั้นก้ทำตูดสะบัดไปนะครับ ขอบอก ขับไวๆอันตรายมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้