ซ่อมที่ไหนดีครับ B14

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย TraN AioF, 10 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TraN AioF

TraN AioF New Member Member

64
    10
    0
    คือยางรองแท่นเครื่องสึก ก่ะว่าจะเปลี่ยนใหม่ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

แล้วก้อเกียร์ Auto เวลาใส่เกียร์ต้องลากเลยไปอย่างล่ะนิด เป็นที่เกียร์ถอยหลังอ่ะครับ

ประตูตกอีก น่าจะเกิดจากบูทสึก เห็นว่าต้องเปลี่ยนใหม่ ซ่อมที่ไหน ราคาเท่าไหร่

จะทำท่อรถอ่ะร้านไหนดีครับ :cry:

:teeth::teeth:

ช่วยทีครับพี่น้อง

2. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    อยู่แถวไหนคร๊าบบบ..
    พี่น้องจะได้แนะนำถูก แต่ผมไปอยู่สองที่ครับ ลาดพร้าว42 กะ ซอยวัดบัวขวัญ อิอิ...

3. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ในซอย ลาดพร้าว 71 ก่อนถึงแยกโรงไม้จากลาดพร้าวนะครับ
    ชื่อโชคชัย 4ยางยนต์มั้ง ถ้าจำไม่ผิดราคาโอเคครับทำอยู่ประจำ

4. actky

actky New Member Member

463
    433
    0
    เข้าซอยวัดบัวขวัญ ข้างพันทิพย์งามวงศ์วาน
    ตรงไปเกือบสุดทางโค้ง ขวามือคือ ติ่งเซอร์วิส พึ่งไปทำมาเหมือนกันง๊าบบบ
    :D:D:D:D

5. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    ขอถามในนี้ด้วยนะครับ

คือรถผม บี14 ปี95 1500 ออโต้

อาการคือ เกียร์ 1 จะเปลี่ยนไป 2 รอบอยู่ 1500 - 2000 แล้วแต่ว่ากดคันเร่งหนักเบา แต่พอมันจะเปลี่ยน มันจะมีเสียง เหมือนอะไรกระแทกกับตัวถัง ด้านคนขับแถวล้อรถครับ บางทีแรงมากดัง กึ๊ง เหมือนเหล็กมันขัดกับอะไรซักอย่างแล้วกระแทกตัวถัง สะเทือนมาถึงเท้าเลยครับ แต่ถ้าผ่อนคันเร่งช่วงที่เกียร์จะเปลี่ยน (1ไป2) เสียงและแรงกระแทกจะเบาตาม แต่ช่วงเช้ารถออกตัวใหม่ๆจะไม่ค่อยเป็น เป็นแต่เบามากแทบไม่รุสึก แต่ถ้าขับไปซักพักจะดังแบบที่ว่า เกียร์พังก็ไม่น่าใช่ เพะรารอบเปลี่ยนเกียร์ก็ปกติ เกียร์อื่นๆปกติ เกียร์2-3 3-OD ก็เรียบดีแทบไม่รุสึกถึงตอนเปลี่ยน มีกระแทกตรง 1ไป2 แค่นั้น นมก. เปลี่ยนไปไม่นานประมาณ 1 เดือน

ตอนนี้คิดว่า ยางแท่นเกียร์ หรือเพลาขับด้านขวา....ทุกท่านคิดว่าเป็นที่ตัวใหนครับ ซ่อมแรงมั้ยอ่า....แล้วอีกอย่าง เวลาเครื่องร้อน เหยียบคันเร่งช่วงเลี้ยวหรืออกตัวไฟแดง มันไม่ค่อยจะตอบสนอง รอบไม่สวิง แต่เหมือนกดแล้วนิ่งอยู่รอบเดินเบา ประมาณ 3-4 วิ ก็จะพุ่งแรงมากเพราะกดคันเร่งลึกเรียกกำลัง เหอๆ บางทีกลัวมันจะชนท้ายคันหน้า เหมือนกัน....น่าจะเป็นที่ลิ้นปีกผีเสื้อสกปรก ปะครับ

ช่วยทีน้อ ขอขอบพระคุณคำตอบล่วงหน้าคร้าบ

6. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    แล้วฉันจะตามไป.....:D:D:D

7. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    เดียวให้ผู้รู้มาตอบดีกว่านะจ๊ะ

8. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    เพิ่งไปยกยางรองแท่นมายกชุด รวมๆบวกค่าแรงแล้วก็ประมาณ2000 ก่าบาทราคานี้ น้าเหลิมจัดให้ครับ อาจจะแพงหน่อยแบบอัดยางไปเสริมก็มี แต่ไม่เอาจะเอาใหม่เลยมาทั้งลูก
    ร้านน้าเหลิม เป็นศูนย์ ออโต้เชคพอย ปากทางเข้าเมืองเอก มอรังสิตครับ ถ้าอยู่แถวนี้ก็มาได้ครับ

ส่วนอีกอู่อันนี้ไว้ใจได้ครับ วอยวัดบัวขวัญ ติ่ง เซอร์วิซ อู่นี้คนหล่อ ของเค้าดี ราคาย่อมเยาว์

9. TraN AioF

TraN AioF New Member Member

64
    10
    0
    ผมอยู่ แถวโชคชัย 4 กับแถวพระราม 7 ปิ่นเกล้าด้วยก้อได้ +++++++++++-ขับ B14 กิ๊กเยอะมาก ********

รู้งี้ขับนานแล้วครับ พี่น้อง จัดร้านมาให้น้องหน่อยครับ เอาที่เยี่ยม ๆ ราคาสมส่วน น่ะครับ

ขอบพระคุณร่วงหน้า มีอีกอย่างพี่อยาก Meetting ด้วย ครับ ZEALOT

10. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    รถผมมีอาการเกียร์ Pหรือ NไปD มันไม่ยอมเข้าในครั้งเเรก ต้องโยกแล้วเข้าใหม่ จึงจะเข้าได้ เเละช่วงล่างก็เริ่มลาโลกเเล้ว มีที่ไหนแนะนำบ้างครับ เเถวปิ่นเกล้า พุทธมณฑล ครับ เเต่ตอนนี้รถอยู่ต่างจังหวัด ใครอยู่ขอนแก่นมั่ง เเนะนำที่ขอนแก่นให้ด้วยก็ได้ครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้