ช่วยสอนวิธีทำ ซันลูป ลวงโลกหน่อยครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย 4G, 26 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 4G

4G New Member Member

10
    0
    0
    ช่วยวิธีทำ ซันลูป ลวงโลกหน่อยครับ พอรู้คราวๆแล้วละครับ
    ว่ามีอะไรบ้าง แต่ยังไม่มีคนสอนทำเลย
    พวกกาดซันลูป แผ่นอะคิลิก ยางขอบซันลูป
    ชื้อที่ไหน แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ
    แล้วทำกันยังไงอะครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับ อยากเท่ แต่จนครับ:cool:
    เครื่องมือช่างผมมีพร้อมครับ ขอบพระคุณท่านที่กรุณามาตอบด้วยครับ

2. b&t

b&t New Member Member

11
    0
    0
    ไม่รู้วิธีทำอะครับแต่ผมซื้อมาใส่แผ่นอะครีลิคจะบางมากและยืดหยุ่นได้ครับตอนนี้ใส่EGอยู่ครับ

3. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    อยากรู้ด้วยคน

4. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    อยากรู้เหมือนกัน แล้วถ้าถอดออกหลังคาจะเป็นรอยหรือป่าว

5. MIRA BALLOON

MIRA BALLOON New Member Member

54
    0
    0
    ของผมเคยติดครับ แต่พอแกะออกหลังคาเหลืองมากๆเลยครับ(จอดตากแดดบ่อย)

6. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ลองคิดเล่นๆน่ะคับ ถ้าทําเปลี่ยนจกอคิลิคเป็นสติกเกอร์ จะเนียนกว่ามั้ยคับเพราะมันบางกว่าอ่าคับ เเล้วติดยางที่ขอบเหมือนอคิลิคจะดีกว่ามั้ย

7. MIRA BALLOON

MIRA BALLOON New Member Member

54
    0
    0
    มันจะไม่เงาหรือเปล่าครับ

8. tee racing 94 #005

tee racing 94 #005 New Member Moderator

213
    7
    0
    ทำก็ไม่อยากอะครับ ผมก็ทำเองแต่ฝากเพื่อนซื้อของ ถ้าซื้อน้อยมันก็ไม่คุ้มครับ

ที่ผมทำเองผมสั่งมาเลยว่า เอาพลาสติกขนาด กว้าง ยาวเท่าไร เสร็จก็เอายางมาใส่ขอบโดยการหยอดกาวรอให้แห้ง เวลาทำมันก็ไม่อยากไม่ง่ายนะครับ สำคัญหาของอะครับ

พลาสติก หาเเบบดำใส เลยนะครับเนียนดี แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น แนะนำให้ติดการ์ดบังลมด้วยเพราะมันจะบังขอบซันลูปลวงโลกของเราทำให้ดูเนียนขั้นเยอะ

9. ampmy

ampmy New Member Member

59
    1
    0
    แกะออกยากอะอย่าทำเลย

10. ake...std

ake...std New Member Member

1
    0
    0
    มีเพื่อนๆของผมทําอะครับ โดยใช้ฟิล์มกรองแสง80เปอร์เซนต์ แปะลงไปบนหลังคาครับ แล้วหาขอบยางอะไรก็ได้ ที่แบนๆมาติดด้วยกาวสองหน้า3M รอบๆ ดูแล้วเหมือนมากๆ เพราะฟิล์มกรองแสงจะเงาเหมือนกระจก แต่มีปัญหาตรงที่เมื่อใช้นานๆไป ถ้ามีนําขังแล้ว มันจะเกิดรอยด่างๆข้างในแผ่นฟิล์มเป็นสีเขียวๆ เกิดจากความชื้น แต่สามารถแก้ได้โดยติดอีกรอบ แล้วถ้าใช้ไปแล้วเป็นอีกก็ติดอีกแล้วกันครับ ถ้าอยากลองทําแล้ว จากความคิดเห็นของผมน่าลองใช้ฟิล์มติดดูนะครับ

11. tao_cm

tao_cm New Member Member

37
    0
    0
    ตอนแกะออก น้ำตาจะไหลครับ

12. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ถามคนข้างบนผมได้เลยครับ ผู้มีประสบการณ์ บอกให้เก็บตังค์ติดของจริงไม่เชื่อ อิ อิ อิ..............

13. FiT K20A

FiT K20A New Member Member

50
    1
    0
    เหฯด้วยครับ ผมเคยติดแกะที สีลอก ไปหน่อยนึง

14. ShadowAAA

ShadowAAA New Member Member

9
    0
    0
    ง่า อยากทำอยู่แต่กำลังอยู่ในขั้น ตัดสินใจ

15. oat_nextgen

oat_nextgen New Member Moderator

834
    4
    0
    เห็นมีขายนะคับ 500 บาท

16. genjuro

genjuro New Member Member

162
    2
    0
    แล้วถ้าเอากาจกซํนรูฟของจริงมาแปะไว้เฉยๆอ่าคับ จะเนียนไหม... แบบม่ายเจอะอ๊ะ วางแล้วติดดีๆๆ มานจานูนมาหน่อยนึงหรือป่าวอ๊ะ แล้วมานจาโชว์เอ๋อม๊ายน๊อ . . . น่าลองๆๆ

17. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ติดกระจกมันจะไม่โค้งอะซิครับ จะนูนด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้