TT140 อยากติด แก็ส แนะนำด้วยนะครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย happyboy, 10 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. happyboy

happyboy Guest

0
    0
    0
    สวัดีครับ พี่ ๆ สมาชิก หน้าแหลคลับ

ผมใช้รุ่นนี้อยู่พอดีเลยครับ tt 140 m/t สภาพเดิมทุกอย่างครับเป็นมรดกตกทองของคุณแม่สมัยยังสาว ๆ อยู่ เข้าเรื่องกันเลยดีกว่าครับ

ซื้อมาตั้งแต่ปี 87 ครับ เครื่อง 1600 ได้ถูกเปลี่ยนไป 1800 3t คาร์บู กินน้ำมันมากครับ สภาพเครื่องก็โอเค ตอนคุณแม่ขับ ไม่เคยเกิน 120 ณ ปัจจุบันนี้ ลองขับเต็มที่ได้แค่ 120 - 140 แล้วไม่ไปไหนแล้วครับ

ได้อ่านกระทู้ของคุณพี่ที่ติด แก็สแล้ว ก็เลยเกิดความสงสัยว่า

1. มันดับบอ่ยหรือเปล่าครับ (อันนี้ไม่ทราบจริง ๆ คับ)
    2. เครื่องรุ้นี้ติดแก็สแล้วไม่ค่อยประหยัด หมายถึงอย่างไรครับ ปัจจุบันเติม 91 กินมาเลยครับ 6 - 7 โล ลิตร
    3. เนื่องด้วยตัวถังอายุมากแล้วด้วย ท่านที่ติดแก็สแล้ว เคยมีกลิ่น แก็สเข้าไปในห้องโดยสารบ้างไหมครับ
    4. ต่อจากข้อ 3 นะครับ ถ้ามี แล้วเราจะแก้ยังไงดีครับ
    5. อื่น ๆ แนะนำด้วยครับ

บอย ครับ

ปล. ตอนนี้ consol ตรงเกียร์ ยาวมาถึงด้านหลัง แตกครับ ไม่ทราบว่าหาซื้อได้ที่ไหนครับ
    และตอนนี้เข็มไมล์ และ ตัวเลขหลักกิโล ไม่ทำงานครับ ใช้ได้แต่วัดรอบอย่างเดียวเลย แก้ไขยากไหมครับ(เห็นบอกว่าต้องรื้อเกียร์เลย)

ขอบคุณครับ

2. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
  3. happyboy

0
    0
    0
    Thanks a lot

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลครับพี่โจ

สำหรับข้อมูลที่โทรถาม ผม บอย นะครับ

ถ้าเติม โซฮอล 95 ได้ ผมคงกัดฟันเติมไปก่อนช่วงนี้นะครับ แต่เคยมีช่างบอกว่ามันจะกัดท่อยาง ยังไมผมไม่แน่ใจครับ แต่จะลองเติมดูก่อน

เบอร์โทรผม 081-944-9771

4. joji55

705
    5
    0
    ผมเติม โซฮอล 95 มาปีหนึ่งไม่เห็นเป็นอะไรเลยครับ ใช้ได้ปกตินะครับ

5. joji55

705
    5
    0
    ถ่ายรูปรถมาโชวืหน่อยนะบอย

6. joji55

705
    5
    0
    consol ตรงเกียร์ ยาวมาถึงด้านหลัง แตกครับ
    เอามาเดี่๋ยวซ่อมให้.....................ช่วยๆกันไป

7. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    โซฮอล 95 เติมได้สบายๆคร้าบบบ แก๊ส..ก้อติดได้คับ ประหยัดกว่าเติมน้ำมันแน่นอนค๊าบบบบบบบ

ส่วนคอนโซล..... เด่ว...ดูให้อีกทีค๊าบบบบบบ

8. happyboy

0
    0
    0
    ขอบคุณพี่ ๆ ทุกความเห็นนะครับ

ผมพักอยู่แถว ๆ รัชดาครับ ตรงที่มีตลาดนัดวันเสาร์ตอนค่ำ

ไว้จะถ่ายรูป มรดกแม่ มาให้ดูนะครับ เบอร์ผมนะครับ 081-944-9771 บอยครับ

อยากทำ Consol มากเลยตอนนี้

รถสภาพเดิม ๆ มีแต่เปลี่ยนกระจกข้างมาเท่านั้น อยากได้ของเดิมมาใส่มากกว่า

ขอบคุณครับ

9. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    รื้อไปหุ้มหนังใหม่.....ก้อแจ่มแล้วคร้าบบบบบบบบบบบ

10. joji55

705
    5
    0
    ตกลงไปติดแก๊สมายังอ่ะ เอารูุปรถมาโชว์ด้วย (ทวงเลย) ส่วนเสาร์ที่สองของทุกเดือนถ้าไม่ได้รับจ๊อบก็มามิตติ้งด้วยจะได้คุยกันยาวๆๆสงสัยอะไรอยากได้อะไรก็จะได้ช่วยกัน
    อิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิิ

11. J-dayTT140

2,017
    263
    0
    อัพ ๆ ๆ ...... เรียบร้อยยังคับ ?? นู๋บอย.....อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้