มือใหม่พึ่งเริ่มเล่นครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย choomodify, 2 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. choomodify

choomodify New Member Member

5
    0
    0
    พอดีพี่งมีโอกาสได้ไปขับที่ MSL มาครับสนุกดี(เป็นครั้งแรกในรอบ 10 ปีครับที่ได้กลับมาเล่นรถ kartอีกครั้ง ) อยากถามพี่ๆว่ารถของ MSL เค้าตั้งใจเซทรถให้มันเป็น drift หรือ Grip ครับ เพราะเวลาขับมันจะออกอาการตูดหลุดๆตลอดเลย(หรือว่าผมมือไม่ถึงหว่า??) วันนั้นผมก็เลยขับ drift โชว์ซะเลยย อิอิ

ps . มือใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะจ้า :)

2. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    แสดงว่าขับเร็วมาก ตูดถึงหลุด อย่าให้มันหายไปไหนนะครับ .......

รถ kart ไม่ได้ถูก set ให้เป็น drift หรอกครับ ถ้าเข้าโค้งแรง หรือ มีอาการเหวี่ยงแรง
    ด้านหลังมันก็จะโยนออกเป็นธรรมดาครับ ถ้าต้องการขับให้เร็วก็ต้องเนียนๆ ครับ แต่ระวัง
    อย่าเนียนมากนะครับ เพราะมันอาจจะกลายเป็นไม่เร็วไปซะงั้น

ตูดหลุดไม่เป็นไรครับ ถ้าคุมอาการรถอยู่และสั่งให้หัวมันไปทางที่เราต้องการไปโดยรถไม่
    ลื่นไถลมาก เวลาอาจจะเร็วกว่าพยายามขับเนียนๆ ก็ได้นะครับ

ห้องนี้คนชักเยอะขึ้นเรื่อยแล้ว ...............ดีครับเป็นเพื่อนๆ กัน

3. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    วันอาทิตย์ตอน17.00-21.00นเพื่อนๆพี่ๆน้องจาเข้าไป ลองเข้าไปเจอกันคุยกันสิครับจาได้มีเพื่อนเพิ่มแล้วแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน

4. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    :) ยินดีต้อนรับนะครับ:)

5. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับ

ใจเย็นๆครับเวลาเข้าโค้ง เนียนๆอย่างที่พี่เค้าว่า รับรองเวลาลงแน่ หรือถ้าเจอกันที่สนามสอบถามกันได้ครับ ยินดีแลกเปลี่ยนความคิดเห็นซึ่งกันและกัน :p

Note: ขยันซ้อมขับ ต้องเก่งขึ้นแน่นอน;)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้