นอกรอบเชียงใหม่ครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย superfiat, 10 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. superfiat

superfiat New Member Member

159
    13
    0
    รอบนี้พิเศษสุด เนื่องจากผมจะเปิดร้านในช่วงกลางคืนแล้ว

ก็เลยจะขอนัดเพื่อนพ้อง พี่น้อง ทุกๆ ท่าน ทั้งกลุ่ม ES และกลุ่มรถต่างๆ ที่รู้จักผม

ทั้งเป็นการส่วนตัว และ ไม่ส่วนตัวทุกท่าน มาช่วยกันอุดหนุนเป็นเกียรติกับทางร้านนะครับ

รอบนี้อาจมาเร็วกว่าทุกเดือน เป็นเพราะช่วงเสาร์ที่ 3 ของเดือนนี้ ตรงกับวันสำคัญทางศาสนา

ผมเลยขอเลื่อนนัดมาเป็น...วันเสาร์ที่ 12 กรกฎาคม 2551 นี้ ตั้งแต่เวลา 17.30 น. เป็นต้นไป

ณ. ร้าน noodle bar

แล้วเจอกัน

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

พี่ตุ๋ย

ปล.ใครที่ยังไม่ได้สติ๊กเกอร์ ES Chiangmai รับได้วันนอกรอบเลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กรกฎาคม 2008
  2. j@cky

j@cky New Member Member

6
    0
    0
    งานนี้มีเฮ มาจองโต๊ะหน้า ใกล้นักร้องจพคล้องพวงมาลัย หิ้วเข้าไปคนละอย่างก็คง เข้าท่านะพี่

3. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    อยากไปด้วยจังเลยพี่ตุ๋ย ไม่ได้กลับสักที

4. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    อยากไปนอกรอบเชียงใหม่ด้วยจัง อีกหน่อยก้ไม่ต้องไปวอร์มอัพแล้วสิ ก็ร้าน noodle bar เปิดกลางคืนแว้ว

5. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    สติ๊กเกอร์ ES Chiangmai สวยจิงๆคับ ขอบอก

ไม่รู้จาได้ไปหรือป่าวนะคับ ป๋า เด๋วถ้าได้ไปจาพวกพวกไปถล่มร้านคับ

อิอิ ที่ร้านตรวจ 20 หรือป่าวคับ

6. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    เยี่ยมไปเลยป๋า..ว่าแต่เปิดกลางคืน-ปิดสว่างอ่ะป่าวคร๊าบบบบ

7. Booky

Booky New Member Member

9
    0
    0
    จัดไปครับท่านประธาน......อิอิ:D:D:D

8. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    ฝากอนุโมทนาด้วยละกันครับ ^^

9. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    ทำมาค้าขึ้น..รวย ๆ ครับ..ไม่ค่อยมีโอกาสไปครับ
    ยังไงก็ขอให้ไปได้สวยครับ...

10. beeladin

beeladin New Member Member

246
    36
    0
    อยากไป อยากไป รวยๆครับป๋า ทำมาค้าขึ้น

11. Jackle

Jackle New Member Member

8
    0
    0
    และแล้วก็ถึงเวลาเปิด ซะที ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
    ร่ำรวยขึ้นอีกนะครับ

อาทิตย์นี้ไม่ได้กลับ
    ถ้ากลับไปจะไปแวะหานะพี่

สติ๊กเกอร์เก็บให้ด้วยนะ :)

12. b_123

b_123 New Member Member

57
    5
    0
    ขอแสดงความยินดีด้วยครับป๋า รุ่งเรืองๆ ร่ำรวยๆ เดี๋ยวถ้าได้กลับเชียงใหม่จะต้องไปแน่นอนครับ

13. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    เจอกันครับ เหอๆ

14. THE BOY

354
    38
    0
    เหอๆ...เนี่ยร้องไห้รึป่าวจร้าขิง ต้องขอ O.T.ป๋าตุ๋ยซะแร้วม๊าง ใช้งานคุ้ม..อิอิ

15. Khing_CR

205
    11
    0
    ม่ายหรอกพี่
    ปล.ตอนนี้เริ่มเปิดกลางคืนได้ 50% แล้วพี่ 555+

16. b_123

57
    5
    0
    แล้วตอนกลางคืนนี่มีอะไรบ้างครับ ? มีไอ้ที่ชอบมั้ยครับ หึหึ

17. superfiat

159
    13
    0
    ชอบร้อนๆ หรือ เย็นๆ ครับ.....:p:D

18. b_123

57
    5
    0
    ขอเย็นๆ ดีกว่าครับป๋า ร้อนแล้วเดี๋ยวเสียเหงื่อมากอีก

สงสัยไม่ลองไม่ได้แล้ว เดี๋ยวขึ้นไปเชียงใหม่เจอกันครับป๋า

19. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0

ที่คุยกัน นี้ กาแฟ ใช่ไหม ครับ

หมดฝนก่อน เจอ กัน อิอิอิ

20. civicy_art

356
    23
    0
    ขนาดว่าอยู่ลำปางด้วยกัน ผมยังไม่เคยเจอพี่เบิร์ดเลยคับ

21. superfiat

159
    13
    0
    โลกแห่งความเป็นจริง มันกว้างกว่าที่....คิดมากมายครับ....อาร์ต...:cool:

22. b_123

57
    5
    0
    แต่ในโลกแห่งความเป็นจริงที่แสนจะกว้างใหญ่ ผมก็ได้พบเจอป๋าใจดีคนหนึ่งที่เชียงใหม่ แต่ไม่รูป๋าจะจำผมได้มั้ย :D

ส่วนน้องอาร์ทครับ นี่พี่ไม่ได้ว่านะครับ น้องอาร์ทเคยคุย M กับพี่ประมาณ 4-5 ครั้งได้ และทุกครั้งน้องอาร์ท ก็ถามพี่เหมือนเดิม ในประโยคแรกครับ ว่า หวัดดีครับ ใครเอ่ย ชื่อไรครับ ทุกครั้งเลย แล้วน้องอาร์ท จะให้พี่ตอบว่าไรละครับ :)

ส่วนเพื่อนเบียร์ ผู้ช่ำชองวิชาตัวเบา เพราะเอาเงินไปแต่งรถหมดจน คนที่บ้านยื่นคำขาดแล้ว ว่าจะนอนกะรถหรือจะนอนกะ...:eek:

ส่วน เพื่อนคนไหนเกิดโคจร ได้เข้ามาเที่ยวแถวลำปางก็กริ๊งกร๊างมาได้ครับ จะได้พาไปดูอะไร ใหญ่ๆ อวบๆ ครับ :D

23. THE BOY

354
    38
    0
    เหอๆๆ...แอบมาดูอีกรอบ..อิอิ

24. superfiat

159
    13
    0
    จำได้ครับ เราเจอกัน ณ. วันที่น้องพาเจ้าตัวดีไปอาบน้ำแถวๆ ...(ใกล้ๆ กับคาราโอเกะที่เค้าว่ากันว่าแพงโคตร) โดยการชักนำของ...อ๊อด ES เชียงใหม่

เสียดายว่า วันนั้นผมมีเวลานิดเดียว ไม่งั้นคงได้จับเจ้าตัวดีเล่นน้ำด้วยแระ....:D

ส่วนน้องอาร์ต พี่คงไม่ออกความเห็นไรมากครับ แค่อยากจะบอกว่า ES Group เนี่ย...ไม่ได้ยิ่งใหญ่
    อะไรมากมายหรอกนะครับ มันเล็กมากจนเราคาดไม่ถึงเลยล่ะ...:)

25. b_123

57
    5
    0
    ป๋า ครับเดี๋ยวผมไป พกเสื่อไปเองได้มั้ยครับ เอาไปนั่งปูกินอยู่ในร้านเลย อิอิ ล้อเล่นครับ

ผมได้ยินมาว่าเชียงใหม่มันมีเหล้าอะไรนะ ยี่ห้อแปลกๆ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะชื่อ " หมาใจดำ " อยากรู้จริงๆ ครับ มันเป็นเหล้าประเภทไหน ไม่รู้มีใครเคยลองมั่งครับ แล้วมันหาซื้อกันที่ไหน ที่สำคัญ อีกวันมันแฮงค์เวอร์ ป่าวครับ

26. Khing_CR

205
    11
    0
    ถามพี่ตุ๋ยให้แล้วครับพี่ พี่ตุ๋ยฝากบอกว่า ที่ร้านมีครับ "หมาใจดำ" อยากรู้ว่ากินแล้วแฮงค์ไหม ขึ้นอยู่กับแต่ละคนครับ เหอๆ ลองมาทานดูครับพี่ จะได้ลองด้วย 555++

27. superfiat

159
    13
    0
    หมาใจดำ....เนี่ย มานมีประวัติลึกซึ้งพอประมาณเรยล่ะ

คร่าวๆ ละกัน ว่า มานเป็นส่วนผสมจากธรรมชาติครับ โดยพี่กุ้ง(เจ้าของหมาใจดำ) บอกแต่เพียงว่า

มันเป็นดอกไม้ของ.....ครับ

noodle bar เจรจาเอามาจำหน่าย ณ. ที่ร้านแล้วครับ

ส่วนการกิน..." หมา..." เนี่ย ก้อคล้ายๆ เราซัด...วอดก้า..กันไงครับ จะเพียวๆ แล้วตบตูด หรือ ผสมด้วย

สารพัด...ของเหลว ที่เราต้องการ...ครับ

ส่วนจะแฮงค์หรือไม่นั้น...ขึ้นอยู่กับความเชื่อส่วนบุคคล หรือ สันดานของแต่ละคนเรย....อิอิ

สำหรับพี่...เช้ามา ปวดกบาลฉิบ...ไม่ใช่อะไรนะครับ เหล้าหมดน่ะครับ เลยไม่มีให้ถอน...:D

ไว้มาเชียงใหม่ มาลองกันครับ...:cool:

28. b_123

57
    5
    0
    งั้นต้องลองครับ ของอย่างงี้ต้องลอง เดี๋ยวไปนั่งดวลกะป๋าเลย ส่วนมากพวกป๋ารวมตัวกันวันไหนครับ พอดีช่วงนี้ Fri - Sat - Sun ผมไปไม่ได้เลยครับ สงสัยต้องไปวันธรรมดาแล้วละครับ

29. superfiat

159
    13
    0
    จัดได้ทุกวันครับ....ยกเว้นวันอาทิตย์ครับ ขอพัก 1 วัน...:D

ช่วงนี้พี่ดื่มน้อยลงแล้วนะครับ

ส่วนน้องขิงมานก้อเข้าพรรษา แต่มานั่งคุยกัน เฮฮา ขำๆ กินข้าวกันก้อได้ครับ

ส่วน...จะ กินหมา ยังไงนั้น เด๋วจัดให้ครับ....:D

30. civicy_art

356
    23
    0
    ขอบคุณคับ -*-

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้