เปลี่ยนเบรคอะไรดีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย น้องใหม่Ekkk, 13 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ตอนนี้ใช้ H22a อยู่ เบรคมันก็อยู่แล้วหล่ะครับ
    แต่ว่าอยากได้เต็มๆๆล้อหน่อย ใส่ล้อขอบ 16 อยู่

ที่ดูๆๆมาก็มี ไล่จากถูกสุดไปแพงสุด

Ats 4 Pot Mini จานสองชิ้น 303mm. มีคาลิปเปอร์ ผ้าเบรค ขายึด

Brembo 4 pot Gran Tourimo F360 จานชิ้นเดียว 315 หรือ 305 mm. มีผ้าเบรค สายถัก ขายึด ทำในนี้ Toon ทำให้

Spoon 4 pot จาน 280mm. มีผ้าเบรค มาอย่างเดียวมั้ง

Project Mu 4 pot จาน 300mm. มีมาครบ สายถัก ผ้าเบรค ขายึด

Endless 4pot จาน 300mm. มีมาครบเหมือนกัน สายถัก ผ้าเบรค ขายึด

จะเอาอันไหนดีอะครับ เลือกไม่ถูก จะเอา brembo ก็กลัวไม่เข้ากับรถ เพราะว่าไม่เห็นใน
    คลับใส่กันซักคัน
    จะเห็นก็มีแต่ Spoon กะ Endless

ช่วยผมเลือกหน่อยครับ
    ถ้ามีรูปด้วยจะดีมาก ขอบคุณครับ

1. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ไม่ทราบว่าไปเจอที่ไหนครับ
    ผมใส R33 อยู่อยากเปลี่ยน เป็น Endless อยู่อะครับแต่หายากมากๆ
    ถ้าไม่สนใจ ขอข้อมูลร้านที่ขายหน่อยครับ
    Project Mu ก้อน่าสนนะราคาแรงดี

2. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    คนนี้ชอบของแรงจริงๆ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    Brembo 4 pot ก็ สวยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้