3SGE ติดแก้ส ?

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย jotgy, 1 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jotgy

jotgy Member Member

37
    0
    6
    ผมว่าอีกไม่น่าผมคงจะต้องติดแก้สแล้วแน่ๆ น้ำมันแพงโครตๆ เงินเดือนก็ไม่ขึ้น โบนัสก็ไม่ถึงเดือน เศร้าครับ เพื่อนไปติดมาหลายคน บอกว่าประหยัดดี แค่ หมื่น5 เอง ผมกลัวๆยังไม่กล้า กลัวเครื่องพัง

แต่กะว่าจะติดวิ่งแก้ส เวลา เงินช๊อต จริงๆ ไม่วิ่งตลอดครับ ไม่ทราบว่า ท่านๆ ว่าไงบ้าง?

2. kjittrawat

kjittrawat New Member Member

1
    0
    0
    อยากติดเหมือนกันครับ แต่ไม่รู้จะติดที่ไหนดี

3. Catster

Catster New Member Member

9
    0
    0
    ไม่ถึง 50000 หรอกครับ
    แล้วแต่ลักษณะการติดตั้งและอุปกรณ์ (ใช้อิตาลี่หรือเปล่า ถ้าของอิตตาลี่ จะดีที่สุด แต่ราคาแพงหน่อย)

หลักๆซัก 10000-20000 นี่ก็ได้ชุดเล็กแล้ว และแล้วแต่เราต้องการถังขนาดใด
    โทรมาหาผมดิพี่จ๊อด เดี๋ยวบอกที่ติด เยอะแยะ

4. jotgy

37
    0
    6
    พี่เขียน หมื่น 5 ครับ ขึ้นไปดูข้างบน ถ้า 5 หมื่น ไปใส่แบบหัวฉีดน่าจะดี

5. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    มีอู่ข้าง อู่ป๋าโด่ง ซอย 18 ก็ทำ ไม่รู้กี่ตัง
    แต่มันเสียวตูดยังไง ไม่รู้

6. odd

odd New Member Member

124
    4
    0
    น้าทรก็ทำคร๊าบบบบบบบบบบบบบบ :p

7. Tae !!

Tae !! New Member Member

2
    0
    0
    ใช้แก๊สแล้วม้าหายมั้ยครับ

8. pingpong

205
    4
    0
    แล้วเอา direct coil ติดแก๊สหรือยัง :p

9. odd

odd New Member Member

124
    4
    0
    กะลังครับพี่....เดี๋ยวจะวางอีกตัวแล้วติดแก๊ส
    อยากลองดูฮะ...ว่าจะออกมาเป็นยังไง

10. Toyopet

Toyopet New Member Moderator

78
    2
    0
    แนะนำให้ใช้แบบหัวฉีดจะดีกว่าอ่ะ

11. jotgy

37
    0
    6

มันแพงนะพี่โด่ง ไม่ไหวอ่ะ

12. iCeE

iCeE New Member Member

7
    0
    0
    ผมก้อแนะนำหัวฉีดครับ สำหรับรถแรงๆทั้งหลายและยิ่งถ้าพวกโบด้วยแล้ว เพราะเราควบคุมอัตราการจ่ายแกสได้ดีกว่าระบบมิกเซอ และยังเสถียรกว่าด้วยครับ เพราะปรับจูนที่ อิเลกโทรนิก ไม่ใช่เมคคานิก แต่ถ้าเครื่องธรรมดา มิกเซอก้อน่าใช้เพราะราคาถูกกว่า ครับ
    ผมกำลังติดรถตัวเองอยู่ เครื่อง ge ติดระบบหัวฉีด กว่าจะรื้อถึงท่อไอดี มีเหนื่อยครับ เพราะลงไปลึกมากๆ ตอนนี้เกือบเรียบร้อยแล้ว เหลือแต่จูนอย่างเดียว เดี๋ยวถ้าเรียบร้อยแล้วจะมารายงานผลครับ
    แต่เท่าที่เคยลองกับ วอลโว่ 940 โบ ติดระบบหัวฉีด วิ่งบนไดโน ช่วงต้นสูสีนำมัน แต่ 2500 รอบ ไปแล้ว ได้ม้ามากกว่าน้ำมันเกือบ 10 % งงๆครับตอนแรก เป็นเพราะ ออกเทนของแกส อยู่ที่ 105 เพราะฉนั้นเลยมาลองกับรถตัวเอง เพราะเดิมเครื่องเขกบ่อย ถ้าเติมน้ำมันไม่ดี ครับ

13. jotgy

37
    0
    6
    อย่าลืม เอารูป กับ รายงานผล มาให้ดูด้วยนะครับ

14. A_ZA

A_ZA New Member Member

33
    0
    0
    ติดมาแล้ว

15. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0

เป็นไงบ้างครับ ราคา เท่าไหร่ ที่ไหน ผมก็อยู่นนทบุรีเหมือนกัน

ช่วยชี้เเนะหน่อยขอบคุณครับ:D :D

16. หนีเสือปะจระเข้

สิ้นปีนี้ ( 30 ธันวาคม 2549 ) รัฐบาลจะปล่อยให้ราคาก๊าซ แอลพีจี ลอยตัว

หมายความว่า ปตท.ขึ้นราคาได้ตามใจชอบ โดยอ้างราคา ตลาดโลก แม้จะขุดขึ้นมาจากแผ่นดินไทยก็ตาม

นั้นหมายถึง กำไร...... กำไร....... กำไร.......มหาศาล

ไม่ว่าจะหุงต้มในครัวเรือน หรือใช้ในรถยนต์

คิดให้ดีก่อนตัดสินใจติดตั้งระบบ LPG เพราะคาดว่าราคาจะขึ้นอีก 200 เปอร์เซนต์

ท่านจะหันไปทางไหน จะใช้เชื้อเพลิงระบบอะไร ก็หนีเราไม่พ้นหลอกครับ

17. jotgy

37
    0
    6

เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆ อยากกินผักแม้ว จิงๆ

18. pingpong

205
    4
    0
    บอกล้ว ว่า ขายพวกรัฐวิสาหกิจ มีแต่ขูดเลือดตัวเอง แถมให้ต่างชาติมากำไรบนหลังคนไทย เพราะมาซื้อหุ้นได้ตามใจชอบ แถมมีปันผลให้อีก

เดี๋ยว เทมาเสก สิงคโปร์แอรไลน์ ก็มาซื้อการบินไทยหรอก นี่มันกำลังซื้อหุ้นใหญ่ สายการบินแควนตัส lสายการบินแห่งชาติออสเตรเลีย ด้วยน๊า 5555 แต่ที่แน่ๆ ท่าเรือ p&o ใหญ่สุดของอังกฤษเสร็จเทมาเสก ไปเรียบร้อยแล้ว

19. LPG

LPG Guest

0
    0
    0
    LPG Cylinder and Conversion Kit

LPG Cylinder and Conversion Kit

ราคาอุปกรณ์พร้องติดตั้ง สำหรับ เครื่องยนต์ 4 สูบ 40,000 บาท

ราคาอุปกรณ์พร้องติดตั้ง สำหรับ เครื่องยนต์ 6 สูบ 50,000 บาท

ประกอบด้วย Tartarini LPG Cylinder and Conversion Kit ( ทาร์ทาลินี่ อิตาลี )

ระบบหัวฉีด MPI มาตราฐานอิตาลี

ถัง 55 ลิตร มาตราฐานประเทศไทย

***หมายเหตุ ราคาดังกล่าวอาจเปลี่ยนแปลงได้ขึ้นอยู่กับขนาดและยี่ห้อของถังบรรจุก๊าซ

ควบคุมการจ่ายก๊าซ ปรับเปลี่ยน ระบบน้ำมันและก๊าซ ด้วยระบบไฟฟ้าอิเล็กโทนิค คอมพิวเตอร์

สนใจติดต่อ อาจารย์สุทน 01-8353516

20. SimonR

SimonR New Member Member

22
    1
    0
    มันคุ้มเหรอครับอยากจะติดเหมือนกัน

21. titivat59

titivat59 New Member Member

25
    1
    0
    แล้วมีการรับรองหรือเปล่าว่าติดแล้วมันไม่ทำให้เครื่องพัง ทั้ง GE - GTE อะ

eedare ถูกใจสิ่งนี้
  22. pingpong

205
    4
    0
    ราคาอย่างนี้ วางเครื่องใหม่ได้อีกรอบเลย

23. SimonR

22
    1
    0
    สนมั๊ยพี่

24. Jazzsiam

Jazzsiam New Member Member

3
    1
    0
    ถังก๊าซ LPG ทรงโดนัท สามารถติดตั้งลงไปในตำแหน่งที่เก็บยางอะไหล่ได้เลยครับ

มีทั้งที่ผลิตในประเทศไทย และนำเข้าจากอิตาลี่

ตามรูปเป็นรุ่นที่ผลิดในประเทศไทย ( อันนี้ไม่ทราบว่าขายที่ไหน )

ส่วนรุ่นที่นำเข้าจากอิตาลีผมได้สอบถามจาก อาจารย์สุทน ตามเบอร์โทรศัพท์ข้างบนแล้ว เมื่อวาน

ปรากฏว่าของหมดต้องรอล๊อดหน้าครับ เลยไม่มีรูป เข้าใจว่าหน้าตาคงเหมือนกัน

bond 1 ถูกใจสิ่งนี้
  25. Jazzsiam

Jazzsiam New Member Member

3
    1
    0
  26. iCeE

iCeE New Member Member

7
    0
    0
    รูปยังไม่ได้ถ่ายเลยครับ แต่วันเสาร์ อาทิตย์ ไปนครนายกมาครับ วิ่งไป 300 กม เติมแกสตอนขากลับ ที่ 360 บาท ประมาณ 38 ลิตร ตอนเป็นน้ำมัน วิ่งประมาณ 7-8 กิโลลิตร อ้อ ความเร็ว 120 -160 ครับ

27. [ B i g ]

[ B i g ] Member Member

66
    3
    8
    อยากติดเหมือนกันครับ แต่ไม่มีที่วางถังเลย เศร้าๆ

28. ติดที่ชัยหมากระจาย แถวพระราม2 ใกล้เซ็นทรัลพระราม2 ราคา 16,000 บาท วิ่ง 1.4 บาท ต่อกิโล ( ปรับไว้เพิ่มเร่งได้ใกล้เคียงกับน้ำมัน ) อุปกรณ์ของ อิตาลี ใหม่หมด ( ถังโดนัท เคยถามมาของ ร้านบอยสามเสน ราคา 15,000 บาท เฉพาะถัง )

ปล.ร้านนี้ต้องจองคิวล่วงหน้า หลายวันนะครับ ..

29. SimonR

22
    1
    0
    อยากจะเห็นจิงๆ แบบที่เป็นหัวฉีดเป็นยังไง ใครติดมาแล้วถ่ายรูปให้ดูหน่อย

30. jotgy

37
    0
    6
    นี่ครับ แบบหัวฉีด คนในคลับผมติดอยู่ Tiburon 97 วิ่งดีมากๆ 160-170 สบายๆ แต่เค้าบอกออกตัวช้าไปนิดเดียวเอง วิ่งตก กิโลละ บาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้