TFRลงโบ+อินเตอร์ควรใช้รุ่นไหน[สำหรับขับเล่นไม่พังคับ]

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย nutnarukmak, 30 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nutnarukmak

nutnarukmak New Member Member

1,091
    1
    0
    ช่วยบอกหน่อยนะคับ อยากลงโบ + อินเตอร์ ประมานราคา ขอบคุณคับ

2. nutnarukmak

1,091
    1
    0
    บอกหน่อยค๊าบ งบ 30000 อยาก ลงโบแบบไม่พัง แล้วอยากลาก แล้วมีเสียง แซตๆ โดยไม่มี เวสเกต ได้ไหมคับ

โบรุ่น อินเตอร์รุ่นไหน ยังไงช่วยบอกหน่อยนะคับ

3. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    รอเซียนมาตอบครับ

4. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    TD05 Z18(หมกใบหน้า) +ปั๊ม12มิล+อินเตอร์+เวสเกตแยกอีกตัว(ใส่ไว้ชัวร์กว่าครับ) +คลัชทองแดงพร้อมหวี2ชั้น 30000 เหลือนิดหน่อยครับ ไม่พังด้วยครับ(บูสไม่เกิน25นะ)

ที่เหลือรอเซียนมาตอบดีกว่าครับ

ส่วนเทอร์โบมีหลายรุ่นให้เลือกแต่ที่นึกออกก็มีแค่นี้แหล่ะครับ

5. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    TD05 คับ เหมาะกับรถใช้งานไม่รุนแรง เหมาะสมที่สุดนะคับ แล้วทางที่ดีใส่เวสเกตแยกจะดีกว่าคับ
    ถ้าโบตัวนี้ 3หมื่นเหลือแน่นอนคับ

6. nutnarukmak

1,091
    1
    0
    ขอบคุณมากคับพี่ๆ ผมไปถามร้าน หลงเทอโบมา เค้าจัดให้ 45000 แพงไหม มี

โบ TD05H+อินเตอร์+ทำปั๊ม แค่ฝา สปิง+แกน+ แล้วก้อ เวสเกตแยก ราคานี้แพงไปไหมคับ

7. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    แวะมาดู ป๋านัท จะแรงแล้ว 555+

8. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    แวะมาดูด้วยคนครับ...

9. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    อยากมีส่วนร่วมครับ .......55555

10. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    ก่อนทำควรศึกษาให้ดีก่อนนะคับ จะได้ไม่โดนหลอก ......คับ

11. nutnarukmak

1,091
    1
    0
    พี่บอกหน่อยคับ ควรไปทำร้านไหนดี แบบที่พี่ๆไปทำมา ผมอยู่บางบัวทอง

อยากได้แบบ 0-150แบบไม่เกิน โล

12. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    ผมอาจจะช่วยพี่ได้ครับโทรมาและกัน

13. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    แอบมาดูด้วยครับ อิอิ

14. ชาเขียว69

ชาเขียว69 New Member Member

24
    0
    0
    จะ แรง อีก คัน แล้วววววว

ว่า แต่ งบ 3 หมื่น ค่าโบ + ปั๊ม + อินเตอร์ ก็ หมดแล้ว อ่ะ

ขยาย งบ อีก นิด นึง ลง ชุด หัวฉีด อีก นะ คับ

15. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ก็ศึกษาดีๆล่ะกันนะคับ ลองเปรียบเทียบดูหลายๆที่ ว่าราคาที่เราจะทำนั้นเรารับได้หรือเปล่านะครับ
    ปล. อู่ทำดีเซลดีๆ ก็มีหลายที่นะคับ แต่ไมสามารถโพสลงไว้ได้ ถ้าอยากทำจิงๆในงบ 3 หมื่น ก็ลองโทรมาคุยกันได้นะครับบ

16. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    มาแอบดูรถเทอร์โบเค้า คุยกัน หาความรู้ไปทำเจ้าคันข้างๆนี่มั่ง ยังล้อกระทะอยู่เลย

17. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    ช่วยอัพ.......

18. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ปล. จิงหรอซัน แล้วที่ไอ้มันถอนฟู้ๆๆๆมาจากกระโปรงหน้า เค้าเรียกว่าไรอ่ะ อิอิ

19. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    มีหลายอู่ให้เลือกนะครับ แต่ละที่ดีคนละแบบ ถูกใจที่ไหนไปที่นั่น
    ผมใส่ 05 อยู่ครับ โทรมาคุยกันก่อนก็ได้นะครับ
    <------เบอร์อยู่ซ้ายมือครับ

20. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    ช่วยอัพครับๆๆๆ

21. WANT_E_D

WANT_E_D New Member Member

96
    0
    0
    หาของเองก็อาจได้ถูกนิดนึงนะ+++

ต้องหาเลยก็มี

1. อินเตอร์ หามือ2 ในเวปนี้ค่อยๆดู ราคาไม่แพง สภาพสวยไม่รั่วก็โอเค
    2. พวกท่อยางซิลิโคนสายรัด หาซื้อในเวปนี้ก็ราคาไม่แพง ถูกกว่าหน้าร้านแน่นอน

เทอร์โบดูหน้าร้านดีกว่าเห็นสภาพกันจะๆจับต้องได้และเผื่อมีปัญหาภายหลัง ราคาลูกประมาณหมื่นต้นๆ

ปั๊มดีเซลไปทำเองที่ร้านปั๊มดีกว่า ลูกเดิมปั๊มก่อนก็ได้เสต็ปนี้ ราคาก็สี่พันห้า ถ้า ลูกสิบสองก็มีหมื่นสอง

ท่อไอเสียตรงคอที่ต่อจากโข่งไอเสียให้เขาใช้ข้องอดีกว่าครับ บั้งถี่ๆบางทีต่อมาจะมีปัญหาเรื่องรั่วซึม

22. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    เสียงท่อกรองอากาศรั่วอะคับ น้าเอ๋

23. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    ทำรถแล้วหรือยังอ่ะครับ เจ้าของกะทู้นี้อ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้