ร้านซ่อมกลอนประตู

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย namja, 10 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. namja

namja New Member Member

10
    0
    0
    ช่วยแนะนำซ่อมทำกลอนประตู หน่อยค่ะ

2. เรื่อง "กลอน" นี่ต้องมาซ่อมที่ระยองครับ

เพราะระยองมี "สุนทรภู่" แต่ง "กลอน" เก่ง

ล้อเล่นครับ จริง ๆ แล้วลองถอดแผงประตูออกมาก่อน แล้วดูว่ากลไก
    ข้างในมันติดขัดอะไรหรือป่าว ผมเพิ่งถอดมาทำเหมือนกันเพราะประตู
    มันไม่ล็อค ปรากฎว่าแค่ถอดรื้อมาล้าง แล้วหยิดน้ำมันหล่อลื่นนิดหน่อย
    ก็เป็นปกติแล้ว

3. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    ผมมีร้านประจำแถววงศ์สว่างครับ ถ้ามาจากเชียงกงศิริชัย จะอยู่ก่อนถึงปั้มปตท.ประมาณ 200 เมตรครับ

ร้านอยู่ติดกับร้านแม็กอยู่ติดถนนเลยครับ ทำใช้ได้เลย ไม่แพงด้วย

4. namja

10
    0
    0
    มีเบอร์ไหมค่ะ

5. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0

มุขอะไรของคุณครับ คุณเต้ ไม่ไหวๆ :D เห็นคำลงท้ายว่าค่ะคำเดียว ทำมาปล่อยนุขนะ หุหุหุ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กรกฎาคม 2008
  6. namja

10
    0
    0

ไมทราบว่ามีเบอร์ไหมค่ะ :D อยากโทรไปถามราคาก่อน

7. Moko_Moo_EK

Moko_Moo_EK New Member Member

7
    0
    0
    ถ้าอยู่แถวรังสิต มีร้านอยู่แถวเซียร์เข้าซอยหมู่บ้านวังทองครับ เบอร์โทรไม่รู้ครับ

8. namja

10
    0
    0
    ไปทำมาแล้วค่ะ ราคา 350/ประตู ชื่อร้าน ช.สนั่นยนต์ ถ้ามาจากเชียงกงศิริชัย จะอยู่ก่อนถึงปั้มปตท.ประมาณ 200 เมตร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้